Đăng Ký
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 50
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết

Hỏi/đáp xử lý thời gian thực trong PLC Omron

chủ đề thời gian thực tôi thấy các anh em học plc rất quan tâm ,tôi mở chu đề này với plc omron cho mọi người cùng chia sẻ thảo luận

2. Bài viết của "daocongdabl" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    Thời gian thực trong PLC Omron tùy vào từng Model cụ thể nữa . Thông thường là các Word A350, A351, A352, A353.
    các bạn sử dụng lệnh MOVE DIGIT LÀ MOVD(083) để move DIGIT tương ứng cho giây,phút ,giờ,ngày tháng,năm
    cụ thể là các bạn online vào vùng nhớ tương ứng như trên sẻ thấy được cụ thể đâu là digit giây,phút,giờ...

mình kèm theo file mẩu mong giúp ích cho các bạn
    http://www.mediafire.com/?jde48aajkfmuq5f

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Unhappy Lập trình thời gian thực trong PLC Omron

Em xin chào cả nhà, hiện em đang làm bài tập lớn về hiển thị thời gian thực trong PLC Omron và hiện thị sang led 7 đoạn trong phần giao diện CX-One nhưng em vẫn chưa biết lập trình thời gian thực là như thế nào, và kết nối CX-One ra sao, xin cả nhà , em xin chân thành cám ơn ! :D:D:D

hongminhbv
    Guest
    Bạn có thể cung cấp thêm một số thông tin sau được không có thế anh em mới biết mà giúp được chứ
    1, PLC bạn dùng loại nào phải có mã cụ thể ( vì thời gian thực trong mỗi dòng PLC là khác nhau nhu CPM # CP1 và # CJ ...)
    2, CX-One trong mỗi bản có phần mềm HMI khác nhau bản 3.0 là NS-designal lập trình cho dòng sản phầm NScuar Omron song trong bản 4.0 lại dùng phần mềm NV-designal lập trình cho dòng HMI NV
    Chú ý : nếu hiển thị trên Cx-one thì chỉ mô phỏng được thôi còn muốn kết nối plc và hiển thị thời gian thực của plc thật thì bạn phải dùng Phần mềm Scada Cx-superrvisor còn CX-one chỉ dùng để lập trình cho HMI và mô phỏng thôi, bạn xem lại đi nếu khó khăn thì port lên anh em giúp cho
    Chúc bạn sớm thành công

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    dạ trường em chỉ có PLC Omron CP1E N30 ah, và em đang dùng CX-designer 3.1,,,bài tập này em chỉ làm ở mức độ mô phỏng à mấy anh ơi, vì em mới học PLC 2 tuần à nên chưa hiểu gỉ nhiều, chỉ biết mấy lệnh cơ bản à,,,mấy anh ,,,hjchjchjc,,,

hongminhbv
    Guest
    Phần CX-designal thì chỉ có tài liệu tiếng anh thôi bạn download theo link này
    http://support-omron.fr/pdf/V099-E1-...ser_Manual.pdf
    Còn về PLC thì CP1E giống CP1L bạn đọc qua tài liệu CP1L tiếng việt và CP1E bản tiếng anh mình gửi theo là làm được thôi
    http://www.mediafire.com/?xi3c8g7d087qdef
    Có gì không hiểu thì port lên mọi ngwoif sẽ giúp bạn

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    Thời gian thực trong PLC Omron tùy vào từng Model cụ thể nữa . Thông thường là các Word A350, A351, A352, A353.
    các bạn sử dụng lệnh MOVE DIGIT LÀ MOVD(083) để move DIGIT tương ứng cho giây,phút ,giờ,ngày tháng,năm
    cụ thể là các bạn online vào vùng nhớ tương ứng như trên sẻ thấy được cụ thể đâu là digit giây,phút,giờ...

mình kèm theo file mẩu mong giúp ích cho các bạn
    http://www.mediafire.com/?jde48aajkfmuq5f
    Hic. Đời phải có nhiều người tốt như anh thì mới đẹp hơn được. Chả quen biết gì mà mấy lần anh vẫn reply mail của em và chia sẻ kiến thức rất nhiệt tình chứ ko như nhìu người em quen hỏi cũng cứ kiểu "ém hàng" ko chia sẻ. Chúc anh ngày càng thành công trong cuộc sống

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi beastboy_1089 Xem bài viết
    Hic. Đời phải có nhiều người tốt như anh thì mới đẹp hơn được. Chả quen biết gì mà mấy lần anh vẫn reply mail của em và chia sẻ kiến thức rất nhiệt tình chứ ko như nhìu người em quen hỏi cũng cứ kiểu "ém hàng" ko chia sẻ. Chúc anh ngày càng thành công trong cuộc sống
    Bạn nói rất đúng Cám ơn bác đà nhiều
    Theo em nghĩ đã lên diễn đàn thì nên nhiệt tình hỗ trợ anh em như bác Đà chẳng hạn nhưng số người như bác ấy rất ít , chủ yếu là lên cho có bài thôi nếu hỗ trợ anh em thì cũng chỉ là phần mềm và tài liệu chứ chẳng mấy khi cho anh em một ví dụ gì cụ thể một chút để học hỏi cả
    Có những phần mà đọc tài liệu thôi thì mất rất lâu mới làm được và khi làm được thì đã thi trượt hoặc bị cho thôi việc rồi lúc đó một ví dụ mẫu thôi giúp anh em rút ngắn thời gian nghiên cứu thì quý hơn cả vàng nữa.
    Em có vài lời nếu Spam mong mọi người thông cảm

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    tôi củng đang học plc và scada giông như mọi người thôi,có điều tôi đi trước ra làm được 8 năm rồi ,kinh nghiệm củng có một ích ,nhưng vẩn chẳng ai đủ hết "kiến thức là vô tận" , 8 năm về trước lúc ra trường thì plc rất ích được sử dụng cho các nhà máy ,có đi nửa mình một số dòng s7-200 và một số omron ,nhưng giá lúc đó thì củng cao ,nên mình củng bắt đầu lao vào học hỏi từng câu lệnh ,từ từ thành quen ,củng chủ yếu học từ các anh em đi trước giống như có một bạn hiện nay đang bắt đầu học plc vậy,nên khao khác được một người đàn anh chỉ dẩn nhửng khó khăn lúc lập trình .tôi đả chảy qua cảm giác đó nên bây giờ anh em nào chưa biết mà hỏi tôi vấn đề nào trong tầm khả năng hiểu biết của mình ,thì tôi sẳn lòng giúp đở .đó củng là một quy luật có nhận thì phải có cho ,chứ trên cuộc đời này chưa chắc ai hơn ai,người thì giỏi cái này ,người kia giỏi thứ khác ,chỉ có đoàn kết một tập thể học hỏi lẩn nhau không phân biệt thành viên mới hay củ mới mong trở thành người giỏi toàn diện nhiều mặt đươc.

11. Bài viết của "daocongdabl" đã được cám ơn bởi các thành viên:

hongminhbv
    Guest
    Bác Đà lại khiêm tốn rồi

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu