Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    hongminhbv
    Guest
    Cho bạn CX One V4 Luôn nè
    http://www.mediafire.com/?n86yx46d7a...87p4b8p6aswybg
    Bạn download về cài lên và chạy nha có kye luôn rồi
    Chúc bạn vui

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Thông thường IL và ILC phải đi chung với nhau và cả 2 cái này đều là instruction output. Bạn kiểm tra lại xem mình đã tạo IL trước ILC chưa? Không thể dùng ILC mà không có IL. Bạn kiểm tra lại xem nhé. (không chừng số ILC nhiều hơn số IL đó bạn ạh).

hongminhbv
    Guest
    Simulation PLC Omron còn một cách nữa và có lẽ đây là cách đơn giản nhất các bạn tham khảo
    http://www.mediafire.com/?fzvaqa1chy11t5m

4. Bài viết của "hongminhbv" đã được cám ơn bởi các thành viên:

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dangthieuhoi Xem bài viết
    Thanks rat nhieu. minh lay hoay cai vu mo phong nay may bua nay dau ca dau. The ma chi 1 doan film ra hehehe.
    Thank so much. Hehe
    Viết có dấu nghe bạn

khanh my
    Guest

Mô phỏng PLC Omron

Em chào các anh ạ, em mới chập chững học PLC Omron, em thấy các anh nói chức năng mô phỏng này rất nhiều, nhưng em thấy nó chưa cụ thể và gói gọn ở phần mềm nào và cách mô phỏng như thế nào, vì vậy em mạo muội lập ra chủ đề này, mong các anh đã đi trước chia sẻ kinh nghiệm. Đối với sinh viên như bọn em, chức năng mô phỏng này sẻ rất quan trọng, nó sẻ giúp cho chúng em hiểu nhanh và tiếp cận nhanh với PLC Omron hơn.
    Em xin cảm ơn ạ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    26 lượt trong 18 bài viết
    Mình chưa hiểu ý bạn Khanh Mỹ cho lắm. PLC OMRON mô phỏng bằng phần mềm được mà bạn (trừ những lệnh nâng cao như HEX, ASC, MLPX , PULS, SPED). Bạn có thể vào mục PLC OMRON down phần mềm CX_ONEV4 và down vài tài liệu cơ bản về thực hành. Hay ý bạn muốn biết là lấy công cụ mô phỏng ở đâu...

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    Em chào các anh ạ, em mới chập chững học PLC Omron, em thấy các anh nói chức năng mô phỏng này rất nhiều, nhưng em thấy nó chưa cụ thể và gói gọn ở phần mềm nào và cách mô phỏng như thế nào, vì vậy em mạo muội lập ra chủ đề này, mong các anh đã đi trước chia sẻ kinh nghiệm. Đối với sinh viên như bọn em, chức năng mô phỏng này sẻ rất quan trọng, nó sẻ giúp cho chúng em hiểu nhanh và tiếp cận nhanh với PLC Omron hơn.
    Em xin cảm ơn ạ
    Chào Mỹ Phần PLC Omron thì bạn qua Phần của Ổmn tìm hiểu nhé
    http://plcvietnam.com.vn/forumdisplay.php?f=68
    Còn phần simulation trong PLC Omron cũng đã có topic riêng cho nó rồi bạn vào đây tìm hiểu đi
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=658
    nếu cò gì không hiểu thì cứ port lên đó nhé
    Chủ đề này chùng nên mình đóng lại đây
    Thân

khanh my
    Guest
    các anh cho em hỏi có phần mềm nào mô phỏng bằng hình ảnh đc không, giống như PC SIMU bên S7 200 vậy đó

hongminhbv
    Guest
    Cái này thì mình chưa dùng vì PLC Omron thì hình như chỉ có zen là mo phong bằng hình ảnh thôi
    Bạn có thể chạy mó phỏng rồi view xem các vung nhớ của nó thì cũng gần như băng hình ảnh rồi
    Để mình xem lại cái này rồi làm một video port lên sau nhe
    Khánh mỹ cú làm đi cần test trên PLC thật thì mình bố chí giúp cho mình đang có mấy con ở đây và cả webcam sẵn rồi
    dùn teimview là ok ngay.

khanh my
    Guest
    Dạ thực ra nó củng đơn giản, em đã chuyển lập trình cái đồ án của em từ S7 200 qua CX One nó chạy rất OK rồi, nhưng chưa biết cái nào để mô phỏng hình ảnh cho nó trực quan hơn, và dể hiểu hơn, thanks anh Minh lần nữa, anh đã giúp đở em rất nhiều

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu