Đăng Ký
Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 60
    Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Distritc 9, HCM City
    Thanks
    0
    Cảm ơn Bạn Sydinh nhiều.
    như vậy 1 thùng trộn trộn 1m3/1 lần mà 1 xe bồn 9m3 thì sẽ trộn tới 9 lần hả ta.
    mình không biết ngoài thực tế mọi người làm thế nào, còn mơ hồ quá

Cảm ơn mọi người
    VNMEC automation
    Hợp tác, chia sẻ cùng phát triển
    ------------------------------------
    Thank and best regards

hongminhbv
    Guest
    thì tùy theo yêu cầu cấp liệu mà người ta phải trọn công xuất nồi trộn cho phù hợp thôi
    ngoài nồi trộn theo mẻ ra nếu trộn công suất lớn thì có thể dùng kiểu trộn liên tục như cối nghiền của xi măng vậy
    đầu váo cứ vào theo định lượng và đầu ra cứ ra nhưng loại trạm này thì mình mới nghe nói thôi chưa thấy lần nào

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    thì tùy theo yêu cầu cấp liệu mà người ta phải trọn công xuất nồi trộn cho phù hợp thôi
    ngoài nồi trộn theo mẻ ra nếu trộn công suất lớn thì có thể dùng kiểu trộn liên tục như cối nghiền của xi măng vậy
    đầu váo cứ vào theo định lượng và đầu ra cứ ra nhưng loại trạm này thì mình mới nghe nói thôi chưa thấy lần nào
    cái này đầu vào cho các liệu đều có cân định lượng và dùng loadcell phải không anh. và khi lập trình sẽ cần xl analog để biết đã đúng yêu cầu liệu đầu vào nữa chứ ạ.

hongminhbv
    Guest
    tất nhiên rồi
    nhưng cái này mình thấy áp dụng cho trạm nghiền xi măng nhiều hơn còn trạm trộn bê tông thì chưa thấy ai làm vì chi phí quá cao và ít khi dùng công suất lớn đến vậy
    nếu có thể thì nghiên cứu thử xem
    - đầu vào sử dụng cân định lượng cân từng băng tải nhỏ các thành phần cát , đá ...riêng biệt cùng đổ xuống băng tải lớn và đưa vào cối nghiền
    Tại cối nghiền thì nước và xi măng cùn được đổ vào theo định lượng từ 2 đương riêng biệt nữa

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Distritc 9, HCM City
    Thanks
    0
    Cảm ơn Anh hongminhbv nhiều.
    VNMEC automation
    Thank and best regards

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    cái này về phần cứng em chưa được thấy bao giờ. còn nếu về phần mềm thì chắc làm được. trước đây em cũng đã làm bài tập HT trộn bê tông rùi nhưng ko có cân định lượng. em định làm theo yêu cầu của dinhdinh.. nếu anh có yêu cầu công nghệ của 1 trạm trộn thực tế có thể cho em em làm lại.

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Distritc 9, HCM City
    Thanks
    0
    Đồng ý với thanhke_auto
    Nếu các anh có yêu cầu cụ thể về trạm gởi lên cho mọi ngừoi tham khảo thì tốt quá.
    Em cũng đang làm đồ án về trạm nhưng tình hình là thiếu kiến thức thực tế nhiều quá.

Sau khi tham khảo thông tin em đã sắp hoàn thành được cái đồ án môn học này.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ.
    VNMEC automation
    Thank and best regards

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    đúng cái này em đang cần tham khảo đây. nếu mà có 2 phương án trộn là theo mẻ và liên tục như vậy thì chắc là cần 2 CT trộn riêng rùi. vi nếu trộn liên tục nghĩa là khối lượng liệu vào và được bao nhiêu BT đầu ra đã được định sẵn rùi. như vậy cứ chạy liên tục đến khi nào hết liệu đầu vào thì mới thôi. nếu cahyj liên tục thì đk khó hơn 1 chút.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cảm ơn bạn đã chia sẻ file này.mình đang cần

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cái này hay đó..:D

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối

Đánh dấu