Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    dinhtan
    Guest

Vấn đề thiết lập giao diện HMI pro-face GP2301L

Chào tất cả anh chị em trong diễn đàn. Có anh chị em nào đã làm hay đang làm việc với HMI của hãng pro face không mình xin hỏi chút. Mình đang gặp vấn đề về kích thước vùng làm việc trong phần mềm ProPBWin C-Package03. Ban đầu khi cài đặt xong mình bắt đầu thiết lập giao diện, làm việc với vùng làm việc của phần mềm zom 100%. Sau khi làm xong mình tiến hành save lại. Nhưng khi mở trở lại project đó thì vùng làm việc của nó biến dạng, thu nhỏ và hình chữ nhật. Mình đã thử zom 200% (max) Screen option, window tile các kiểu mà nó vẫn nhỏ xíu screen. Mong anh em ai từng làm qua xin chia sẻ. Xin cám ơn.

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Chọn loại màn hình nào thì nó ra vùng làm việc tương ứng thôi. Nhìn hình thấy có vẻ bro chọn kiểu Portrait.
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

dinhtan
    Guest
    Anh cung cấp HMI pro face đúng không? Không biết anh từng làm việc với nó chưa? Cho em xin chút kinh nghiệm khi thiết kế với HMI hãng này. Thank anh. Hiện tại em đang viết lại giao diện từ 1 hãng khác sang HMI của pro face. Nhưng nghe nói kết nối với HMI hãng này khá khó khăn. Capble cũng như giao tiếp. HMI pro face em kết nối với s7-200.

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Có gì đâu mà khó, kết nối với PLC S7-200 có circuit diagram mà.
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Đánh dấu