Đăng Ký
Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 80

Hybrid View

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cảm ơn ban NAM 209 nhìu >:D< tài liệu của bạn quá tốt .ko như môt số khác tung lên là phụ chủ yếu là để quảng cáo cho họ thôi.

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lovefriend11 Xem bài viết
    e mới tập tành lập trình thử plc. E có 1 vấn đề nho nhỏ cần nhờ các anh (chị) hướng dẫn. Đó là cách Chỉ với 1 nút nhấn thì làm thế nào để thay đổi các đầu ra. Ví dụ như nút nhấn M1(nhấn vào thả ra) thì: nhấn lần 1 chỉ có Q0.0 sáng, nhấn lần 2 thì chỉ Q0.2 sáng (Q0.1 tắt), nhấn lần 3 thì chỉ Q0.3 sáng (Q0.2 tắt) cứ như vậy....

Cho em hỏi là mình dùng lệnh nào để làm được như vậy? Nếu có chương trình mẫu thì càng tốt.

Em xin cám ơn và chúc sức khỏe!
    Cái này bạn sử dụng bộ đếm Counter, =1 thì set Q0.0, =2 thì set Q0.2, =3 thì set Q0.3...........

khanh my
    Guest
    vầy cho mình hỏi thêm là quay vòng lại như thế nào? vd như Q0.3 sáng -> Q0.2 -> Q0.1 -> Q0.2 -> Q0.3 -> Q0.2 -> Q0.1 ...
    Nếu bạn muốn làm vậy thì sử dụng luôn lệnh SHL, SHR, ROL, ROR làm luôn cho tiện ^^

khanh my
    Guest
    e mới tập tành lập trình thử plc. E có 1 vấn đề nho nhỏ cần nhờ các anh (chị) hướng dẫn. Đó là cách Chỉ với 1 nút nhấn thì làm thế nào để thay đổi các đầu ra. Ví dụ như nút nhấn M1(nhấn vào thả ra) thì: nhấn lần 1 chỉ có Q0.0 sáng, nhấn lần 2 thì chỉ Q0.2 sáng (Q0.1 tắt), nhấn lần 3 thì chỉ Q0.3 sáng (Q0.2 tắt) cứ như vậy....

Cho em hỏi là mình dùng lệnh nào để làm được như vậy? Nếu có chương trình mẫu thì càng tốt.

Em xin cám ơn và chúc sức khỏe!
    Đang rảnh nên làm cái cho bạn tham khảo nhé, muốn dịch LED ngược xuôi thì như mình nói có 4 lệnh đó nhé, ở đây mình dịch 1 chiều thôi ^^

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình thấy bạn Khánh Mỹ mô phỏng nhiều chương trình bằng phần mềm pc- simu hay quá. Bạn có tài liệu nào về phần mềm này không. Bạn có thể chia sẻ với mọi người một số chương trình mà bạn đã mô phỏng không. cảm ơn bạn nhiều. Hy vọng có thể học hỏi nhiều từ bạn.

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tran_thao Xem bài viết
    Mình thấy bạn Khánh Mỹ mô phỏng nhiều chương trình bằng phần mềm pc- simu hay quá. Bạn có tài liệu nào về phần mềm này không. Bạn có thể chia sẻ với mọi người một số chương trình mà bạn đã mô phỏng không. cảm ơn bạn nhiều. Hy vọng có thể học hỏi nhiều từ bạn.
    Cái này không có tài liệu đâu bạn, làm nhiều sẻ quen, kiểu như kết nối phần cứng rứa đó, bạn có thể tham khảo về cái SIMU ở link này
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=989
    và link này nữa
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=2267
    Bạn hãy tìm hiểu, nếu có gì không hiểu mình sẻ giúp ^^

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    26 lượt trong 18 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_thao Xem bài viết
    Nếu bạn mới băt đầu thì nên xem 4 tutorial này, nó lập trình bên step7microwin và mô phỏng trên PC-SIMU luôn.

Tutorial 1

Tutorial 2

Tutorial 3

Tutorial 4

Bạn làm xong 4 Tutorial này chắc hiểu phần nào rồi, Làm xong thì mình gửi thêm tài liệu, tránh tình trạng down cả đống rồi bỏ xó (giống mình).

Hi!!!

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Kinh Môn-Hải Dương
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    thanks..................

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    sin chao: Tran_Hieu
    Tôi có phần này muốn hỏi một chút: trong điều khiển USS tôi đang vướng ở chỗ đọc và ghi tần số anh có thể chỉ dùm tôi đc không.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tranvu.tnt Xem bài viết
    sin chao: Tran_Hieu
    Tôi có phần này muốn hỏi một chút: trong điều khiển USS tôi đang vướng ở chỗ đọc và ghi tần số anh có thể chỉ dùm tôi đc không.
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=680

Mục này đã có rồi. anh có thể tham khảo thêm tại đây.
    Anh có thể tham khảo thêm ở mục khác nữa nhé.

Thân chào
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu