Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    6 lượt trong 5 bài viết

Question Chỉ giúp các bước cấu hình hệ thống đk phân tán PLC Omron.

Chào các bạn, minh đang tìm hiểu về các bước (hoạc quy trình) cấu hình cho một hệ thống mạng ethernet cho hệ thống PLC omron, các PLC đều là dòng CS1 có cấu hình hệ thống như sau:
    Các bạn chỉ giúp mình cách để cấu hình hệ thống mạng ethernet cho các node PLC và cấu hình cho remote IO dựa trên mạng profibus của module CS1W-PRM21 PROFIBUS DP-V1 Master (như trong trạm OS6 dùng 2 module CS1W-PRM21 để cấu hình remote IO với cấu hình mạch vòng) bằng các phần mềm nào, trình tự cấu hình để có được một hệ thống như vậy.
    Cám ơn nhiều !

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hukhong97 Xem bài viết
    Chào các bạn, minh đang tìm hiểu về các bước (hoạc quy trình) cấu hình cho một hệ thống mạng ethernet cho hệ thống PLC omron, các PLC đều là dòng CS1 có cấu hình hệ thống như sau:
    Các bạn chỉ giúp mình cách để cấu hình hệ thống mạng ethernet cho các node PLC và cấu hình cho remote IO dựa trên mạng profibus của module CS1W-PRM21 PROFIBUS DP-V1 Master (như trong trạm OS6 dùng 2 module CS1W-PRM21 để cấu hình remote IO với cấu hình mạch vòng) bằng các phần mềm nào, trình tự cấu hình để có được một hệ thống như vậy.
    Cám ơn nhiều !
    bạn chỉ cần cài phần mềm cx-one là đủ

dùng CX-ConfiguratorFDT trong gói cx-one cấu hình mạng profibus
    dùng CX-Integrator trong gói cx-one cấu hình ethernet

đọc hướng dẩn rất cụ thể

3. Bài viết của "daocongdabl" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    6 lượt trong 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    bạn chỉ cần cài phần mềm cx-one là đủ

dùng CX-ConfiguratorFDT trong gói cx-one cấu hình mạng profibus
    dùng CX-Integrator trong gói cx-one cấu hình ethernet

đọc hướng dẩn rất cụ thể
    Cám ơn bạn nhiều, khi mình tiếp cận hệ thống này, mình dùng CX-Integrator thì có thể upload được cấu hình mạng, nhưng khi upload các remote I/O của các trạm qua module CS1W-PRM21 bằng CX-ConfiguratorFDT thì nó báo lỗi là không được hỗ trợ, và ko nói rõ tại sao. Bạn nào gặp tình huống này rồi chỉ giúp mình mới. Thanks

Đánh dấu