Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết

Ghi đè chương trình LOGO được bảo vệ bằng mật khẩu

Tuy dòng PLC này khá nhỏ gọn và ứng dụng nhỏ nhưng không phải nhỏ là không có ứng dụng mà bị coi thường nhé. Có một số công ty ở Việt Nam chuyên nhận những dòng sản phẩm này để làm những ứng dụng nhỏ, đơn giản nhưng họ kiếm được không ít lợi nhuận từ dòng PLC. Và tổng số doanh thu của dòng PLC này hàng năm Siemens Automation thu về cũng chiếm >10% trong tổng số doanh thu về PLC thì phải vì vậy mà đã ra dòng sản Logo mới có tích hợp cổng Profinet.

Tuy nhiên khi một con Logo bị đặt Password để bảo vệ thì muốn sử dụng nó các bạn phải huỷ password cũ và ghi đè chương trình nạp xuống.
    Mình viết bài này để giúp những ai đang làm về Logo của Siemens mà bị vấn đề này thì sẽ có thể làm luôn, đôi khi tự làm cũng được không cần phải nhờ kỹ thuật một số công ty tự động - hihi cái đó tốn phí mà giờ có thể tự làm. ^^
    Mình xin mạn phép các Pro về dòng PLC này để trình bày nhé. Có chỗ nào sai sót mong bỏ qua.

Ứng dụng cho những dòng từ 0BA3 đến 0BA6.
    Quy trình để Ghi đè một chương trình được bảo vệ bằng mật khẩucủa LOGO! phụ thuộc vào các LOGO! dòng thiết bị được sử dụng và phiên bản của LOGO!Soft Comfort. Với dòng LOGO! 0BA0 - 0BA2, không thể gán một mật khẩu. ( Mục này nhờ Pro nào check lại dùm nhé. ^^

Còn đây thì là tài liệu để mọi người làm theo là ok ^^
    https://a248.e.akamai.net/cache.auto...Password_e.pdf

Chúc mọi người thành công:o
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cái này có vẻ khó chịu các bác à, nhiều khi làm với con LOGO bị khóa, có bác nào crack được chương trình của nó ko nhỉ

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi manhhai_nd Xem bài viết
    Cái này có vẻ khó chịu các bác à, nhiều khi làm với con LOGO bị khóa, có bác nào crack được chương trình của nó ko nhỉ
    Sao lại không nhỉ? Mang qua zippo nhé: 0989.999973
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ logo crack làm gì bác, viết lại luôn đi, mình viết nhiều khi còn hay hơn chương trình trong con logo đó chứ ^_^, còn xóa ctrinh thì vào clear program nó hỏi mật khẩu, nhập đại mật khẩu sai 3 lần là nó tự xóa, ^_^ cái này cũng dặn khách hàng luôn vì có nhiều ông hay tò mò nhập thử pass, nhập sai 3 lần là nó trắng bốc luôn đó
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu