Đăng Ký
Trang 11 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 173
    khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi real_bn_9001 Xem bài viết
    ý e là trong 2 khối CTRL e không biết cách điều chỉnh cho cái nào chạy trước, chạy sau, hay cùng lúc ạ.
    Cái này thì yêu cầu bài toán của bạn phải cho chứ, không thì bạn cứ tạo ra chuẩn cho riêng mình đi, mình thấy bạn làm bài 1 BT vậy là OK rồi, giờ mở rộng ra 2 thui, không có gì khó cả

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    ý e là trong 2 khối CTRL e không biết cách điều chỉnh cho cái nào chạy trước, chạy sau, hay cùng lúc ạ.
    đơn giản bạn cứ coi đó là 2 cái bóng đèn trong nhà với ngoài cổng nhà bạn đi, lúc tối mới cần mở đèn, ở trong nhà thì mở đèn trong nha, ra sân ngồi tự kỷ thì bật điện ngoài sân, 2 cái biến tần cũng thế thui. còn cái này tui chưa được làm thực té bao giờ. vì ko có đồ, bạn đã có đồ thật thì tôi mong bạn cố gắng test ngon nó đi. sau đỡ tiếc.
    chúc thành công !

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    2 lượt trong 2 bài viết
    bạn này buồn cười nhỉ, bạn đk cái biến tần nào thì đk vào chân RUN của khối USS_CTROL đó mà, kể cả bạn bật cả 2 chân RUN của 2 biến tần nó sẽ chạy cả 2, có làm sao đâu ^^
    Học .học nữa, học mãi...
    Phạm Thị Hồng
    CDK2 @@Hidden Content Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thanhke_auto Xem bài viết
    đơn giản bạn cứ coi đó là 2 cái bóng đèn trong nhà với ngoài cổng nhà bạn đi, lúc tối mới cần mở đèn, ở trong nhà thì mở đèn trong nha, ra sân ngồi tự kỷ thì bật điện ngoài sân, 2 cái biến tần cũng thế thui. còn cái này tui chưa được làm thực té bao giờ. vì ko có đồ, bạn đã có đồ thật thì tôi mong bạn cố gắng test ngon nó đi. sau đỡ tiếc.
    chúc thành công !
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    Cái này thì yêu cầu bài toán của bạn phải cho chứ, không thì bạn cứ tạo ra chuẩn cho riêng mình đi, mình thấy bạn làm bài 1 BT vậy là OK rồi, giờ mở rộng ra 2 thui, không có gì khó cả
    ý e cũng tương tự thế đó ạ. e ví dụ đơn giản nhé: trong khi lập trình thì plc có thể điều khiển 2 biến tần, mà lúc đầu e chỉ muốn cho con biến tần 1( có địa chỉ là 0) chạy và biến tần 2 không chạy. thì e phải làm ntn ạ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    2 lượt trong 2 bài viết
    sặc bạn gán vào chân run của USS_CTROL 1 bit i0.0 và USS_CTROL 2 bit I0.1 ví dụ thế, nếu muốn cái 1 chạy thì cho i0.0 = 1 , cái i0.1 vẫn = 0 thì cái 2 không chạy, có thế thôi mà
    Học .học nữa, học mãi...
    Phạm Thị Hồng
    CDK2 @@Hidden Content Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    tất cả đều do thuật toán của từng người. tui nghĩ cậu nên làm nhiều chút sẽ có đk 1 cái tư duy LOGIC tốt hơn. khi cả 2 cái =1 thì cũng tùy bạn sử dụng loại tiếp điểm gì.chứ có phải cứ =1 là chạy đâu.
    P/S : không nên nóng quá nha. dĩ hòa vi quý mà ,

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thanhke_auto Xem bài viết
    tất cả đều do thuật toán của từng người. tui nghĩ cậu nên làm nhiều chút sẽ có đk 1 cái tư duy LOGIC tốt hơn. khi cả 2 cái =1 thì cũng tùy bạn sử dụng loại tiếp điểm gì.chứ có phải cứ =1 là chạy đâu.
    P/S : không nên nóng quá nha. dĩ hòa vi quý mà ,
    . cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.
    Lần sửa cuối bởi real_bn_9001, ngày 06-06-2012 lúc 12:07 AM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhsaodem Xem bài viết
    bạn này buồn cười nhỉ, bạn đk cái biến tần nào thì đk vào chân RUN của khối USS_CTROL đó mà, kể cả bạn bật cả 2 chân RUN của 2 biến tần nó sẽ chạy cả 2, có làm sao đâu ^^
    Trích dẫn Gửi bởi anhsaodem Xem bài viết
    sặc bạn gán vào chân run của USS_CTROL 1 bit i0.0 và USS_CTROL 2 bit I0.1 ví dụ thế, nếu muốn cái 1 chạy thì cho i0.0 = 1 , cái i0.1 vẫn = 0 thì cái 2 không chạy, có thế thôi mà
    ui, cảm ơn bạn. Chắc 2 bài viết gửi cùng lúc nên mình chưa thấy bài của bạn. Mình hiểu rồi. Ngại quá.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    http://www.mediafire.com/?tsgunlrboebjjep
    Các Anh, chị xem giúp e xem em lập trình những phần cơ bản này được chưa ạ. điều khiển 2 BT 4 cấp tốc độ có chế độ bằng tay và tự động

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    http://www.mediafire.com/?tsgunlrboebjjep
    Các Anh, chị xem giúp e xem em lập trình những phần cơ bản này được chưa ạ. điều khiển 2 BT 4 cấp tốc độ có chế độ bằng tay và tự động
    2 khối CTRL nên xài vùng nhớ riêng biệt không nên xài chung vùng nhớ như thế này,nhất là những vùng nhớ báo trạng thái của khối CTRL
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Trang 11 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối

Đánh dấu