Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 24
    Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Clip của bạn rất hay. Bạn letungdkc làm luôn một clip AJAX POST đi, mình đang tính viết thêm 1 bài POST nữa mà không có thời gian.

2. The Following 2 Users Say Thank You to chauvinhloi For This Useful Post:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    11 lượt trong 11 bài viết
    Chào bạn letungdkc ! bạn có thể cho mình xin hỏi cái phương pháp bạn vẽ đồ thị (video trên youtube) để giám sát động cơ là gì vậy? có phải là HTML5 Canvas không. thank!
    Lần sửa cuối bởi xuantruongza, ngày 08-08-2014 lúc 10:45 PM.

Thành viên Mới
    Thanks
    2
    13 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi xuantruongza Xem bài viết
    Chào bạn letungdkc ! bạn có thể cho mình xin hỏi cái phương pháp bạn vẽ đồ thị (video trên youtube) để giám sát động cơ là gì vậy? có phải là HTML5 Canvas không. thank!
    Đúng vậy, mình dùng canvas để vẽ.

5. Bài viết của "letungdkc" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi letungdkc Xem bài viết
    Xin chào mọi người!
    Sau khi hoàn thành ĐATN, có một ít thời gian rảnh rỗi trước công cuộc tìm việc. Mình sẽ giới thiệu cách sử dụng Javascript vào webserver s7-1200.

Mục tiêu của mình qua các bài là sẽ giúp những ai quan tâm đến S7 webserver làm được như clip trên.
    Mọi người ủng hộ nhé.
    ----------------------------------
    Bài 1: Webserver cơ bản và AJAX.
    Mọi người vào link hướng dẫn webserver của anh Châu Vĩnh Lợi để tìm hiểu về cách thiết lập và thiết kế một trang web trên s7-1200 nhá. Sau đó làm theo hướng dẫn về AJAX trong đó (cái này rất quan trọng nhá, mọi người cố gắng tìm hiểu rõ phương thức hoạt động của AJAX vì nó là linh hồn của tất cả đó).
    http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...server-S7-1200
    ----------------------------------
    Bài 2: AJAX phương thức GET và POST.
    ... sẽ viết sau

p/s: Mọi người cho ý kiến là nên viết tay hay làm clip nhỉ?
    Thân!
    anh ơi . anh có thể cho EM sdt và gmail dc k ạ . em muốn hỏi anh 1 số vấn đề anh ạ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    các bác cho em hỏi ngu tí ạ . cái "Data".number ở trên của bác tùng sao ko hiển thị là vùng nhớ nào ạ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    các đại ka nào làm web sever rồi cho em hỏi chút ạ . em vẽ đường line như thế này sao mà ko vẽ dc ạ, các pro chỉ giáo với ạ

var b1;b2 ;b3;b4 ;

b1=document.getElementById("bien1").innerHTML;
    b2=document.getElementById("bien2").innerHTML;
    b3=document.getElementById("bien3").innerHTML;
    b4=document.getElementById("bien4").innerHTML;
    context.moveTo(b1, b2);
    context.lineTo(b3, b4);
    context.strokeStyle = "#FF0000";
    context.stroke() ;

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em xin chào anh.
    Mong anh Lợi giúp em. Tình hình là em đang thiết kế websever của s7 1200 để giám sát và điều khiển. Em viết web bằng html. Kết quả là khi giám sát 1 đến 2 biến thì webserver chạy khá mượt và nhanh. Nhưng khi em thực hiện giám sát và điều khiển từ 4, 5 "biến" trở lên thì web của em load khá chậm (khoảng từ 4-5s dữ liệu mới hiển thị) mặc dù em đã chỉnh cứ 0,5 s là refesh 1 lần. Theo em được biết là mình phải sử dụng Ajax để khắc phục tình trạng trên. Em cũng đã tìm kiếm trên mạng về kỹ thuật Ajax, nhưng vẫn chưa hiểu. Mong anh up lại giúp em cái phần code tay Ajax ạ. Em xin cảm ơn.
    Lần sửa cuối bởi HOVANTONG, ngày 05-31-2016 lúc 03:03 PM.

Thành viên Mới
    Đang ở
    District 10
    Thanks
    4
    5 lượt trong 3 bài viết
    E cũng đang tìm tài liệu AJAX của a Lợi nhưng không vào Web được. Có bác nào có cho e xin với ạ

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    OK, mình tìm lại và ngày mai gửi các bạn nhé.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    https://www.dropbox.com/s/ukgy0uf8bq...Share.rar?dl=0

Gửi lại các bạn project mẫu của AJAX. Đây là file sample ngày xưa mình bán cho một thằng bên Châu Âu nên viết bằng Tiếng Anh. Sample này chỉ có 1 tag, các bạn thích bao nhiêu tag thì cứ thêm nội dung vào file ajax_info.html. Tuy nhiên mình không khuyến khích các bạn dùng cách này. Các bạn nên dùng json, thích bao nhiêu tag cũng được và có thể đặt bất kì vị trị mong muốn nào trên trang web.

Code AJAX thì có 2 cách, một là code tay như mình, hai là dùng thư viện jquery. Cách 2 thì nhanh hơn nhưng bù lại bạn phải chèn cả file jquery vào PLC rất nặng. Nên mình hay dùng cách 1, ưu điểm là chỉ code cái mình cần và kiểm soát được những gì mình code. Từ nhận xét cá nhân thì mình thấy cách 1 cho phép web load nhanh hơn. Cách 2 làm cho web khá nặng.

Cuối cùng mình xin nói một câu thế này: bạn đừng nên lao vào nghiên cứu cái này, mình đã từng làm nhưng rồi cuối cùng cũng xóa hết một mớ dữ liệu liên quan vì không dùng nữa. Nghe thì rất hay nhưng web server trên S7-1200 vẫn rất hạn chế. Thậm chí mình cũng thử dùng cho dự án công ty, làm ứng dụng web responsive có cả json (web tự thay đổi kích thước, định dạng theo thiết bị đang dùng), cung cấp thông tin cho operator trên mọi thiết bị. Tốc độ rất nhanh, giao diện đẹp nhưng vẫn còn đó rất nhiều giới hạn mà chỉ có chạy trên PC mới đáp ứng được. Bạn có thể làm để nghiên cứu, học hỏi thêm nhưng muốn ứng dụng nhiều hơn thì liên kết với IT hoặc đi học thêm mấy khóa cơ sở dữ liệu nữa.

Tuy nhiên mình cũng sẽ share cái code responsive đó với các bạn thích nghiên cứu qua project TIA Portal. Lý do là code gốc mình xóa rồi, chỉ còn lại mấy cái DB đã compile trên PLC. Muốn xem code thì bạn download xuống PLC rồi vào web server của PLC để lấy lại code.

Chúc các bạn thành công, project responsive và json mình sẽ gửi sau.

13. The Following 4 Users Say Thank You to chauvinhloi For This Useful Post:

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu