Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Mechatronic_Hieu Xem bài viết
    để tính thời gian thì không nhất thiết phải dùng timer, sẽ không lo ngại về kiểu s5t nữa

a hiếu ơi! em muốn hiện còng I/O theo giá trị %: em đã đặt tỷ lệ trước ở PLC nhưng em muốn truyền trực tiếp từ wincc xuống PLC để k pai đổ lại chương trình em muốn đặt tỷ lệ cổng I/O 1 là 30% ,I/O 2 LÀ 70 % tổng dk 100% cảm biến báo đóng van và động cơ trọn hoạt động , nhưng e chỉ nhập dk 1 cổng ,còn cổng kia nhập k tác dụng , nó k hiểu là cộng dồn hay sao ấy : a giúp em với ,em cám ơn! em có hình ảnh

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Bạn phải kiểm tra lại logic bạn viết trong chương trình.
    Như mình đã nói có 2 cách xử lý: một là bạn viết logic dưới PLC rồi gửi status hoặc Process value lên HMI, hai là bạn thực hiện logic trên HMI. Theo mình thì cách 1 dễ hơn cho bạn, bạn chỉ cần cộng 2 giá trị, rồi so sánh với giá trị cần đạt đến để start motor (100%)
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

3. The Following 2 Users Say Thank You to Mechatronic_Hieu For This Useful Post:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    0 lượt trong 0 bài viết
    [QUOTE=Mechatronic_Hieu;49199]Bạn phải kiểm tra lại logic bạn viết trong chương trình.
    Như mình đã nói có 2 cách xử lý: một là bạn viết logic dưới PLC rồi gửi status hoặc Process value lên HMI, hai là bạn thực hiện logic trên HMI. Theo mình thì cách 1 dễ hơn cho bạn, bạn chỉ cần cộng 2 giá trị, rồi so sánh với giá trị cần đạt đến để start motor (100%)[/QU

vâng a! em muốn nhập trực tiếp từ wincc để không pai đổ lại chương trình trền PLC ấy thôi mà

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu