Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    38 lượt trong 30 bài viết

Trợ giúp Servo Driver Yaskawa SGDH-01AE

Hiện tại mình đang thử driver SGDH-01AE.

Rõ ràng mình đặt ở Position mode, sau khi bật nguồn (mình cho tín hiệu Servo ready sẵn) thì servo motor luôn chạy với tốc độ chậm,mình xuất xung để điều khiển nó thì tốc độ vụt lên tí xíu rồi lại chạy chậm như cũ, dù có thay đổi Gear thì cũng tương tự. Ko biết mình nên thay đổi tham số nào để bật nguồn lên motor sẽ đứng yên, chỉ quay khi có xung điều khiển vị trí

Mình rất mong được sự trợ giúp của các bạn. Mình chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn
    Sẵn sàng chia sẻ vốn kinh nghiệm ít ỏi của mình nếu bạn cần đến nó...!!!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    5 lượt trong 5 bài viết
    Coi lại các thông số độ lợi thử nha bạn. Nếu độ lợi đặt chưa đúng thì trục motor ko cứng trục khi servo ready và đáp ứng tốc độ, vị trí cũng ko chính xác.

3. Bài viết của "vynguyen.tdh" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    Trích dẫn Gửi bởi vynguyen.tdh Xem bài viết
    Coi lại các thông số độ lợi thử nha bạn. Nếu độ lợi đặt chưa đúng thì trục motor ko cứng trục khi servo ready và đáp ứng tốc độ, vị trí cũng ko chính xác.
    Mình reset factory rồi mà vẫn thế, mặc định Pn202 = 4, Pn203 = 1,mình thay đổi Pn202 = 100 vẫn như vậy àh. Motor vẩn tự quay khi Servo ready

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    Mình có thêm vài thông tin về hình ảnh cho tính trạng lỗi lạ kì này. Mong được sự giúp đỡ của các bạn.
    https://www.youtube.com/watch?v=w2Ml...ature=youtu.be
    Mình có kiểm tra tham số Un003 là tham số monitor vị trí hiện hành, và PLC Mitsu xuất xung ngõ Y01. Dù ko xuất xung tình trạng vẫn thế, mà thực tế quá trình chạy nhìn vào Un003 rõ ràng servo chạy bị jựt jựt sao sao ấy

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    5 lượt trong 5 bài viết
    Mình ko nói tới thông số hộp số, bạn xem lại mấy thông số độ lợi Kvp, Kpp... Hình như thông số Pn100, Pn101, Pn102 thì phải.
    Check lại cáp kết nối, cáp encoder, cáp động lực. Chỉnh Fn005 cho thông số về factory setting. Cho chạy auto turning để drive ở trạng thái khởi tạo. Chỉnh thông số độ lợi tăng từ từ xem trục động cơ có cứng ko? Sau đó mới tính tới các thông số khác.

7. Bài viết của "vynguyen.tdh" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Đánh dấu