Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 5 bài viết

Cách set dữ liệu vào trong I/O field trên giao diện wincc !

Hiện tại em đang tìm hiểu cách lưu giá trị vào biến nhớ trong I/O field. có nghĩa là trên giao diện wincc mình tạo 1 I/O field tag vào 1 biến nhớ. biến nhớ đó được sử dụng trong chương trình LAD.
    Đại loại là nhập giá trị vào xong mình ấn nút set thì dữ liệu sẽ được lưu vào biến nhớ và ta tính toán. Em đã nghĩ và tìm hiểu khá lâu rồi nhưng chưa biết làm thế nào .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Lyvanyen Xem bài viết
    Hiện tại em đang tìm hiểu cách lưu giá trị vào biến nhớ trong I/O field. có nghĩa là trên giao diện wincc mình tạo 1 I/O field tag vào 1 biến nhớ. biến nhớ đó được sử dụng trong chương trình LAD.
    Đại loại là nhập giá trị vào xong mình ấn nút set thì dữ liệu sẽ được lưu vào biến nhớ và ta tính toán. Em đã nghĩ và tìm hiểu khá lâu rồi nhưng chưa biết làm thế nào .
    Không rỏ ý định của bạn lắm.. nên cho 1 cái ví dụ đi.
    mình hiểu như vậy không biết đúng ý bạn không?
    bạn có :
    1 I/O fiel ..
    1 nút nhấn..
    ...... bạn muốn khi nhập giá trị I/O fiel vào.. sao đó nhấn nút nhấn.. thì ô nhớ ở PLC mói nhận (thay đổi) kết quả giá trị như trên I/O fiel. Nếu chưa nhấn thì kết qua vần khong thay đổi cho dù đã nhập trên I/O fiel rồi.
    Nếu vậy mình nghĩ bạn chỉ cần dùng Lệnh MOVE.. và TAG của nút nhấn là tiếp điếp tác động cho lệnh MOVE hoạt động thôi.
    .. k pik có đúng ý bạn k?

Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi catsamac_ndn Xem bài viết
    Không rỏ ý định của bạn lắm.. nên cho 1 cái ví dụ đi.
    mình hiểu như vậy không biết đúng ý bạn không?
    bạn có :
    1 I/O fiel ..
    1 nút nhấn..
    ...... bạn muốn khi nhập giá trị I/O fiel vào.. sao đó nhấn nút nhấn.. thì ô nhớ ở PLC mói nhận (thay đổi) kết quả giá trị như trên I/O fiel. Nếu chưa nhấn thì kết qua vần khong thay đổi cho dù đã nhập trên I/O fiel rồi.
    Nếu vậy mình nghĩ bạn chỉ cần dùng Lệnh MOVE.. và TAG của nút nhấn là tiếp điếp tác động cho lệnh MOVE hoạt động thôi.
    .. k pik có đúng ý bạn k?
    bạn nói có ý đúng !
    ý mình là mình làm mấy cái đại loại là hệ thống trộn bê tông hoặc trộn xi măng ý. mình nếu mình muốn mô phỏng về cân định lượng của nó thì mình cần nhập số liệu vào bạn ạ . hì

Đánh dấu