Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anenebke Xem bài viết
    em cũng buồn về điều này, không hiểu đâu ra cái luật làm xong phải để đồ lại trường nữa, ăn cướp trắng trợn luôn! đồ án tui em làm có nhiều thiết bị đăt tiền, giả sử để lại cho đàn em hoc cũng mừng, em đang định lắp thêm role, đèn mở rộng ra để tụi đàn em học tốt hơn, đồ án em có plc,biến tần, ac servo, vitme bi nữa, nếu được học thì sẽ rất có ích cho sau này, chỉ tiếc là chỉ có thể nhìn thấy nó lần cuối khi bảo vệ đồ án thôi, nộp rồi muốn học típ cũng không được
    Dùng mạng xã hội hoặc có thể viết mail tới một số báo kiến nghị cái kiểu ăn cướp của cái trường đó, nêu đích danh tên trường, khoa đó lên xem nó còn dám ăn cướp vậy không, đó là kiểu ăn cướp mồ hôi công sức của cha mẹ bạn ở nhà thì không chấp nhận được.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    - Ái chà cái vụ này thấy quen quen, tội cho mấy em sinh viên non nớt quá. Cái vụ để lại thiết bị sau khi bảo vệ xong, 1 đề tài có khi cả chục chai, mình biết tên vài trường. Bị 1 phần hạt sạn trong giáo dục chèn ép sinh viên.
    - Làm đề tài thì thiết bị nào chả được!!! Đâu cần cái mới cái cũ, hiệu này hiệu kia...!!!, miển sao là ra kết quả bài toán, là giáo viên, người đi trước có chăng hướng dẩn đề tài, chỉ chổ mua giá tốt....
    - Mình mà là giáo viên ra đề tài, sinh viên nào có sáng tạo chơi đồ chế mà vẩn đạt kết quả thì mình cho em đó +2 điểm nửa, khích lệ tinh thần sáng tạo, chứ chơi đồ hảng thì đơn giản quá, có tiền là múc

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    bạn đừng để lại trường làm gì. bảo vệ xong cứ lấy về. không ai dám ko cho đưa về đâu. mình cũng mới bảo vệ xong. lấy về bình thường thôi. bạn thích cái gì thì làm cái đó. không nhất thiết phải theo thầy. nhận đề tài về là làm thôi. trừ khi bạn không biết làm nhờ thầy giúp đỡ thì thầy nói mua mấy đồ đó là đúng thôi. Mình làm đồ án không theo thầy. mình nhận đồ án xong về nhà làm tự mua tự làm A-Z thầy không đụng ... Thế nên bạn cứ yên tâm. bạn thích mua đồ nào thì mua đồ đó mua xong bạn phải làm dc không nhờ thầy là ok. Thân

Thành viên cấp 3
    Thanks
    28
    27 lượt trong 23 bài viết
    hjc em cung muốn cắt giảm chi phí lăm nhưng em học HUI, thiết bị thầy muốn mua mới, ko cho thue đồ làm đồ án nữa nên em mới chấp nhận vậy thôi, lúc đầu em định dùng máy tính cá nhân kết nối đk bằng wonderware intouch nhưng thầy bảo phải để máy tính lại nên phải mua máy tính mới, vậy nên nhóm em mớ dùng hmi đó!
    Nhân tiện các anh cho em hỏi là để nạp chương trình từ máy tính vào hmi, em có thể dùng cáp usb to rs232 mua 50k ngoài nhật tảo được không?
    hay phải mua đầu jack về hàn dây, nếu vậy các anh cho em sơ đồ với nhé
    p/s em mới mua cái hmi weintek MT6070ip
    sv tiền đau ra mà mua mấy thứ này ,hồi trước anh học làm gì có quy định này ,nếu bí quá thì em mua đồ cũ thôi chứ HMI cũng ko phải rẻ đâu
    em làm xong đồ án cứ mang đồ về đi
    Lần sửa cuối bởi hoanglonghui, ngày 08-20-2014 lúc 12:54 PM.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    hjc em cung muốn cắt giảm chi phí lăm nhưng em học HUI, thiết bị thầy muốn mua mới, ko cho thue đồ làm đồ án nữa nên em mới chấp nhận vậy thôi, lúc đầu em định dùng máy tính cá nhân kết nối đk bằng wonderware intouch nhưng thầy bảo phải để máy tính lại nên phải mua máy tính mới, vậy nên nhóm em mớ dùng hmi đó!
    Nhân tiện các anh cho em hỏi là để nạp chương trình từ máy tính vào hmi, em có thể dùng cáp usb to rs232 mua 50k ngoài nhật tảo được không?
    Bạn nói tên giáo viên của bạn đi. Tôi "xử" cho ông đó về cát bụi luôn
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Da Nang
    Thanks
    4
    39 lượt trong 29 bài viết
    Thầy giáo nào mà bá đạo thế, vote cho thầy mất dạy:D

Thành viên cấp 2
    Thanks
    8
    7 lượt trong 7 bài viết
    Hi bạn. Bạn học liên thông ah. Sinh viên IUH thì bị ép là chuyện thường ah. Giờ không đưa thì cũng đâu sao. Khi bảo vệ xong là có điểm hết rồi mà. Nhưng mong đừng gặp lại ở môn nào nữa. Die chắc.
    Nguyễn Văn Phú
    Sinh Viên Đại Học Công Nghiệp TPHCM
    email: Hidden Content

8. Bài viết của "hiepsipecon" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    4 lượt trong 4 bài viết
    dù sao thì cũng qua rồi các anh ak, em bảo vệ rồi, giờ cũng tiếc là chưa được học được nhiều hơn với cái đồ án của minh thôi
    Chỉ khi bạn nhận trách nhiệm về mình, bạn mới có thể thay đổi mọi thứ

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    - Các bạn nằm ở ngoài cuộc thì mạnh miệng. Có nghe câu "Phép vua thua lệ làng" không? "Cá đang nằm trên thớt" mà !!!
    - Chém cái to, cái gốc, chứ chém lung tung thì tổ khổ cho dân đen thôi. Chặt 1 vòi, nó mọc ra chục vòi khác còn nguy hiểm hơn nữa....do biết và né được cách chém trước. Em Nam sinh là thế em Nữ sinh gặp mấy cụ máu 35 phải đổi chác cái khác ??? mới cho đậu cho qua đề tài.....

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Làm hàng Proface đi em. Kiếm mấy con proface 2000 cũ giá cũng mềm làm, có gì anh hỗ trợ cho. Anh cũng HUI ra

12. Bài viết của "cena13" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu