Đăng Ký
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    4 lượt trong 4 bài viết

Cần mua hmi làm đồ án

Hiện tại mình đang làm đồ án cơ điện tử sử dụng plc FX 1N 60MT để điều khiển servo, mình đang cần mua 1 màn hình HMI trắng đen của mitsubishi cũ, hoặc của (weinteck có hỗ trợ fx 1n) để làm đồ án, bạn nào có thì gửi mail cho mình nhé!
    p/s: mình chỉ mua ở HCM thôi, ở ngoài tỉnh không tiện test!
    Lần sửa cuối bởi anenebke, ngày 08-17-2014 lúc 03:03 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    38 lượt trong 30 bài viết
    Hiện nay rất nhiều dòng HMI có thể hỗ trợ được PLC Mitsu dòng FX bạn nhé, hãy mở rộng fạm vi lựa chọn ra để tìm cho mình 1 loại já thix hợp
    Sẵn sàng chia sẻ vốn kinh nghiệm ít ỏi của mình nếu bạn cần đến nó...!!!

3. Bài viết của "ohmygod" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Samkoon giá rẻ màu đẹp, 4"3, 5"0, 7"0, 10"

Bác cần con nào cũng có hàng cho bác. Kết nối với FX1N-60MT của bác là chuyện nhỏ.
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

5. Bài viết của "zippopham" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anenebke Xem bài viết
    Hiện tại mình đang làm đồ án cơ điện tử sử dụng plc FX 1N 60MT để điều khiển servo, mình đang cần mua 1 màn hình HMI trắng đen của mitsubishi cũ, hoặc của (weinteck có hỗ trợ fx 1n) để làm đồ án, bạn nào có thì gửi mail cho mình nhé!
    p/s: mình chỉ mua ở HCM thôi, ở ngoài tỉnh không tiện test!

[email protected]
    sdt 0967229981
    làm đồ án thôi thì không nhất thiết dùng hmi thực cho tốn kém, có thể dùng soft lập trình cho dòng NB hmi của omron hay soft cho hmi của weintek sau đó dùng chức năng online simulation thì có thể kết nối điều khiển giám sát cho plc như đang dùng Hmi thực.

7. Bài viết của "newbie" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    38 lượt trong 30 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi newbie Xem bài viết
    làm đồ án thôi thì không nhất thiết dùng hmi thực cho tốn kém, có thể dùng soft lập trình cho dòng NB hmi của omron hay soft cho hmi của weintek sau đó dùng chức năng online simulation thì có thể kết nối điều khiển giám sát cho plc như đang dùng Hmi thực.
    Mô fỏng online thì với Macro sẽ ko được bạn nhé, một số vấn đề khác nữa như Register Block hình như cũng ngu ngơ thì fải
    Sẵn sàng chia sẻ vốn kinh nghiệm ít ỏi của mình nếu bạn cần đến nó...!!!

9. Bài viết của "ohmygod" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    4 lượt trong 4 bài viết
    hjc em cung muốn cắt giảm chi phí lăm nhưng em học HUI, thiết bị thầy muốn mua mới, ko cho thue đồ làm đồ án nữa nên em mới chấp nhận vậy thôi, lúc đầu em định dùng máy tính cá nhân kết nối đk bằng wonderware intouch nhưng thầy bảo phải để máy tính lại nên phải mua máy tính mới, vậy nên nhóm em mớ dùng hmi đó!
    Nhân tiện các anh cho em hỏi là để nạp chương trình từ máy tính vào hmi, em có thể dùng cáp usb to rs232 mua 50k ngoài nhật tảo được không?
    hay phải mua đầu jack về hàn dây, nếu vậy các anh cho em sơ đồ với nhé
    p/s em mới mua cái hmi weintek MT6070ip

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Có vẻ không phải là giáo viên mà là lợi dụng viên thì phải.Làm đề tài mục đích để sinh viên tiếp cận thiết bị thực chứ đâu phải mua về cho thầy để thầy lấy đem bán mà cần mới 100% ????
    Lần sửa cuối bởi kidsolo1412, ngày 08-16-2014 lúc 04:15 PM.
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

12. Bài viết của "kidsolo1412" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    4 lượt trong 4 bài viết
    em cũng buồn về điều này, không hiểu đâu ra cái luật làm xong phải để đồ lại trường nữa, ăn cướp trắng trợn luôn! đồ án tui em làm có nhiều thiết bị đăt tiền, giả sử để lại cho đàn em hoc cũng mừng, em đang định lắp thêm role, đèn mở rộng ra để tụi đàn em học tốt hơn, đồ án em có plc,biến tần, ac servo, vitme bi nữa, nếu được học thì sẽ rất có ích cho sau này, chỉ tiếc là chỉ có thể nhìn thấy nó lần cuối khi bảo vệ đồ án thôi, nộp rồi muốn học típ cũng không được

Thành viên cấp 3
    Thanks
    67
    13 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anenebke Xem bài viết
    em cũng buồn về điều này, không hiểu đâu ra cái luật làm xong phải để đồ lại trường nữa, ăn cướp trắng trợn luôn! đồ án tui em làm có nhiều thiết bị đăt tiền, giả sử để lại cho đàn em hoc cũng mừng, em đang định lắp thêm role, đèn mở rộng ra để tụi đàn em học tốt hơn, đồ án em có plc,biến tần, ac servo, vitme bi nữa, nếu được học thì sẽ rất có ích cho sau này, chỉ tiếc là chỉ có thể nhìn thấy nó lần cuối khi bảo vệ đồ án thôi, nộp rồi muốn học típ cũng không được
    Nếu thật sự như bạn nói ..thì thật đáng buồn..và là một con sâu (hay tồ sâu) trong sự nghiệp giáo dục của ta......

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    HUI có vẽ ngày càng nổi tiếng trong việc này
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Đánh dấu