Đăng Ký
Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    4 lượt trong 4 bài viết

[CẦN HỎI] Kết nối màn hình weintek với plc mitsubishi fx1n và máy tính?

Mình mới mua 1 màn hình HMI weintek MT6070IP về để làm đồ án, nhưng mình chưa kết nối được màn hình với máy tính hay plc FX1N ra sao cả.
    Mình có mua 1 sợi cáp chuyển usb to rs232 về để kết nối máy tính với HMI nhưng cứ báo là không kết nối được, kiểm tra cáp.
    Các bạn cho mình hỏi cáp này mình mua vậy có đúng ko hay phải mua cap chuyên dụng, hay hàn dây ra sao thì các bạn cho mình sơ đồ luôn nhé!
    CÁP USB TO RS232 (vì trên màn hình và đầu cáp điều là cổng đực nên mình có hàn nối 2 cổng cái để kết nối)
    https://onedrive.live.com/redir?resi...639760%2110674

https://onedrive.live.com/redir?resi...639760%2110673
    Lần sửa cuối bởi anenebke, ngày 08-13-2014 lúc 08:49 PM.

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Thanks
    0
    4 lượt trong 4 bài viết
    Theo mình từng làm với các màn hình của Siemen thì các yêu cầu để kết nối với màn hình như sau.
    1. Phần mềm thiết kế màn hình của hãng.
    2. Cable kết nối với màn hình. đúng chuẩn loại. nếu có điều kiện thì mua cable chuyên dụng là tốt nhất. thông thường thì các màn hình bây giờ có chuẩn kết nối enthernet, RS232.
    3. Khai báo kết nối trên màn hình.
    Như bạn nói ở trên "CÁP USB TO RS232 (vì trên màn hình và đầu cáp điều là cổng đực nên mình có hàn nối 2 cổng cái để kết nối)". cái này phải hàn dây theo kiểu truyền nhận nhé bạn chớ không phải kiểu nối dài. rs232.jpg
    còn sợi cable của bạn đang sd không tốt mình đã từng sử dụng rồi. hiện tại mình đang dùng cable của unitek.
    Chúc bạn thành công

3. Bài viết của "dangthanhtuan200688" đã được cám ơn bởi các thành viên:

the_year
    Guest
    [QUOTE=anenebke;44297]Mình mới mua 1 màn hình HMI weintek MT6070IP về để làm đồ án, nhưng mình chưa kết nối được màn hình với máy tính hay plc FX1N ra sao cả.
    Mình có mua 1 sợi cáp chuyển usb to rs232 về để kết nối máy tính với HMI nhưng cứ báo là không kết nối được, kiểm tra cáp.
    Các bạn cho mình hỏi cáp này mình mua vậy có đúng ko hay phải mua cap chuyên dụng, hay hàn dây ra sao thì các bạn cho mình sơ đồ luôn nhé!
    CÁP USB TO RS232 (vì trên màn hình và đầu cáp điều là cổng đực nên mình có hàn nối 2 cổng cái để kết nối)
    https://onedrive.live.com/redir?resi...639760%2110674

https://onedrive.live.com/redir?resi...639760%2110673[/QUO
    bạn phải chế 1 sợi cáp khác nữa.

5. Bài viết của "the_year" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    4 lượt trong 4 bài viết
    Cảm ơn các bạn nhé! mình lập trình màn hình rối nạp vào usb sau đó cắm vaod màn hình và đã cài đặt được,
    Mình định chế cáp nạp chương trình từ máy tính vào plc Fx1N, trên máy tính là cổng usb, trên plc thì là cổng tròn 8 chân, bạn nào có sơ đồ cho mình xin nhé! Làm đồ án mà phải mua thì tốn kém quá

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    MT6070IP có cổng mini USB nên dùng sợi cáp một đầu là USB chuẩn A, một đầu chuẩn mini USB là kết nối với PC được rồi.
    Cáp kết nối MT6070IP với FX1N thì đọc manual của MT6070IP
    Cáp kết nối PC và FX1N thì làm sợi cáp kết nối FX1N với PC qua chuẩn RS232 là được rồi vì bạn đã có USB to RS232. Còn làm cáp từ USB qua RS422 để kết nối với FX1N thì hơi phức tạp tí.

Nhanh nữa thì làm sợi USB-SC09-FX giá bèo.
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

8. Bài viết của "zippopham" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    4 lượt trong 4 bài viết
    em làm được rồi, cảm ơn các anh nhé!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi anenebke Xem bài viết
    em làm được rồi, cảm ơn các anh nhé!
    Hi All!
    công ty mình đang làm hiện có xài mấy máy cắt dùng PLC mitsubishi Fx2N giao tiếp với màn hình HMI weintek MT508 nhưng không upload được chương trình do bị khóa password> bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin giúp mình với.
    thanks all

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mrtran Xem bài viết
    Hi All!
    công ty mình đang làm hiện có xài mấy máy cắt dùng PLC mitsubishi Fx2N giao tiếp với màn hình HMI weintek MT508 nhưng không upload được chương trình do bị khóa password> bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin giúp mình với.
    thanks all
    Mang qua mình nhé.
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 1
    Thanks
    15
    4 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi zippopham Xem bài viết
    Mang qua mình nhé.
    Hmi weintek bị chống upload và decompile bên anh xử được không anh ?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    4 lượt trong 4 bài viết
    anh @zippopham co thể chia sẻ cách xóa pass không anh?! reset nó về mặt định đó anh
    Chỉ khi bạn nhận trách nhiệm về mình, bạn mới có thể thay đổi mọi thứ

Đánh dấu