Đăng Ký
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    4 lượt trong 3 bài viết

Driver servo MR-J2S-100A báo lỗi AL 17

Chào các bạn diễn dàn PLC,mình có vấn đề này nhờ các bạn trợ giúp! Mình có driver MR-J2S-100A còn mới 100%,nhưng khi lắp đặt chạy được khoảng 1 phút là báo lỗi AL17,mình có tra catolog nói lỗi này là lỗi CPU/part fault,mọi người ai có gặp qua trường hợp này nhờ chỉ giúp mình cách khắc phục với!Xin cám ơn

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    hj.
    Nếu phần đấu dây U,V,W đã ok hết mà bị AL17 thì chỉ co thay servo mới thui nak2010 ak.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi phongnhatdo Xem bài viết
    hj.
    Nếu phần đấu dây U,V,W đã ok hết mà bị AL17 thì chỉ co thay servo mới thui nak2010 ak.
    có chắc không bạn ? bên mình có con báo AL 15 nhưng tắt nguồn bật lại chạy vẫn ngon đây

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi gacon_tapbay Xem bài viết
    có chắc không bạn ? bên mình có con báo AL 15 nhưng tắt nguồn bật lại chạy vẫn ngon đây
    Mình đang nói về AL17, mình dựa trên nguồn thông tin từ hãng nên khẳng định vậy. Chế có phát hiện nào mới thì vui lòng shared cho AE học hỏi nhé.

Còn AL15 mà tắt đi bật lại mà nó chạy thì do con EEP-ROM của bạn nó bị "bệnh" nên vậy, cần nghỉ ngơi lấy sức để hoạt động lại đó bạn.Ở đây các thiết bị, linh kiện điện từ đôi khi nó "thích" thì nó chạy mà nó "không thích" thì nó ko chạy. Đôi khi mình hay các chuyên gia bên hãng cũng chẳng biết tại sao lại vậy nữa. Mình nghĩ chắc nhiều người gặp vấn đề này.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Email: Hidden Content
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi phongnhatdo Xem bài viết
    Mình đang nói về AL17, mình dựa trên nguồn thông tin từ hãng nên khẳng định vậy. Chế có phát hiện nào mới thì vui lòng shared cho AE học hỏi nhé.

Còn AL15 mà tắt đi bật lại mà nó chạy thì do con EEP-ROM của bạn nó bị "bệnh" nên vậy, cần nghỉ ngơi lấy sức để hoạt động lại đó bạn.Ở đây các thiết bị, linh kiện điện từ đôi khi nó "thích" thì nó chạy mà nó "không thích" thì nó ko chạy. Đôi khi mình hay các chuyên gia bên hãng cũng chẳng biết tại sao lại vậy nữa. Mình nghĩ chắc nhiều người gặp vấn đề này.
    Hì ! Em đâu có phát hiện gì mới đâu ạ ? thắc mắc thôi mà, trường hợp thích thì chạy mà ko thích thì ko chạy ấy thì chắc các chuyên gia bên điện tử chơi được chứ ạ ! Tiện bác cho em hỏi ở HN có chỗ nào bán connector MR-J3CN1 không ạ !với giá cả bao nhiêu bác có bảo em với !
    Thank sờ kiu bác !

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    5 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi gacon_tapbay Xem bài viết
    Hì ! Em đâu có phát hiện gì mới đâu ạ ? thắc mắc thôi mà, trường hợp thích thì chạy mà ko thích thì ko chạy ấy thì chắc các chuyên gia bên điện tử chơi được chứ ạ ! Tiện bác cho em hỏi ở HN có chỗ nào bán connector MR-J3CN1 không ạ !với giá cả bao nhiêu bác có bảo em với !
    Thank sờ kiu bác !
    Bác cần bao nhiêu bộ ạ?
    Duy Nghia (Mr.) - Kỹ sư bán hàng
    Phân phối biến tần Yaskawa, Omron, Hedy, Mitsubishi, Invt, Delta chính hãng giá rẻ nhất
    Phân phối thiết bị tự động hóa, PlC, màn hình cảm ứng, cảm biến, bộ điều khiển nhiệt độ.
    Thiết kế hệ thống, dây chuyền tự động hóa nhà máy.
    Dịch vụ sửa chữa biến tần chuyên nghiệp, uy tín.
    Địa chỉ: 41/M2 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
    Mobile: 0989 730 398
    Email : Hidden Content
    Website: Hidden Content

Đánh dấu