Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Question Giúp em về hmi kết nối plc và giám sát hệ thống

Hiện em đang có 1 con HMI : NS5-SQ11B-V2
    1 con PLC : CP1L

Em phải làm 1 KIT thực hành mà yêu câu là: Có 1 băng tải, trên băng tải có một cái thùng hoặc cái hộp, bình thường băng tải chạy thuận từ trái sang phải(kéo theo thùng), khi đến hết hành trình, đầu kia băng tải sẽ có một cảm biến,cảm biến phát hiện thùng trên băng tải, băng tải sẽ chạy ngược lại từ phải sang trái .

Giờ yêu cầu là em phải kết nối HMI với PLC lại, sau đó phải thiết kế các nút start, stop ...v.v trên HMI để điều khiển mô hình này, đồng thời phải hiển thì được mô hình bằng tải + hộp + cảm biến đó trên HMI để giám sát.

Theo em tìm hiểu thì dòng NS của omron sẽ dùng chương trình cx-designer trong cx-one để thiết kế cho nó.

Vấn đề làm e chưa biết cách nào để vẽ lại cái mô hình BT rồi đưa nó vào HMI để giám sát (cho hình ảnh nó chuyển động trong HMI theo chuyển động của BT + Thùng ngoài thực tế)

Đại khái nó giống cái clip này: https://www.youtube.com/watch?v=QlZEJiIfOug

Anh nào có kinh nghiệm, từng học, từng làm thì chỉ em với ạ

Có gì k biết thì hy vọng anh em hướng dẫn thêm

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    không ai giúp e à

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Theo mình thì trước hết bạn phải tìm hiểu và lam quen với PM thiết kế giao diện hmi của dòng NS.(trong pm đó có một số ví dụ bạn vào đó tham khảo luôn)

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    Khó quá ban oi chỉ lấy hình ảnh có sẵn hiac đưa ben ngoai vao còn làm vat chuyển động thì bạn phải tao macro moi trong hmi này co hỗ trợ.chucs ban thanh cong

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu