Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết

PLC điều khiển động cơ servo

Chào cả nhà,
    Đây là lần đầu tiên e vào diễn đàn, mong các anh chị chỉ giáo
    Theo em được biết thì S7 200 chỉ có 2 chân phát xung tốc độ cao là Q0.0 và Q0.1. Theo em hiểu thì 2 chân này chỉ có thể điều khiển được 1 động cơ servo chạy tới chạy lui. Vậy em muốn điều khiển 3 động cơ servo em phải làm thế nào?

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    PTO của S7-200 hình như là có 2 kênh mà bạn. Còn muốn điều khiển 3 động cơ Servo thì bạn phải mua module mở rộng rồi ----> Giá siêu cao. và ko có sẵn.

Với số tiền hợp lý dùng S7-1200 có tới 4 kênh cho bạn chạy 4 servo (để dùng 3 servo thì dùng 1212C được rồi). Giá dao động từ 3t5 - 3t7
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    5 lượt trong 5 bài viết
    Chả hiểu bạn hỏi như thế để làm gì? Để điều khiển 1 Servo chạy hoàn hảo rất là phức tạp, bạn nên tìm hiểu rõ ràng trước khi đặt câu hỏi, ví dụ phát xung cho servo là gì? các kiểu phát xung? điều khiển xung như thế nào? các độ lợi của servo ... mỗi ngõ ra phát xung chỉ dùng đk 1 servo, nếu đk hơn 1 servo sẽ gây sụt áp, ko nhận đc tín hiệu xung. Thân!

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    PTO của S7-200 hình như là có 2 kênh mà bạn. Còn muốn điều khiển 3 động cơ Servo thì bạn phải mua module mở rộng rồi ----> Giá siêu cao. và ko có sẵn.

Với số tiền hợp lý dùng S7-1200 có tới 4 kênh cho bạn chạy 4 servo (để dùng 3 servo thì dùng 1212C được rồi). Giá dao động từ 3t5 - 3t7
    Cám ơn bác Hiếu. Ban đầu em hiểu nhầm là 2 chân phát xung để điều khiển chạy thuận chạy nghịch. Bây giờ em đã biết là để điều khiển 1 động cơ servo thì chỉ cần 1 chân băm xung, 1 chân điều khiển logic 0-1 để điều khiển thuận nghịch.
    S7 1200 em nghe nói đã lâu nhưng chưa được dùng. Bây giờ em bắt tay vào nghiên cứu, hi vong moi người chỉ giáo.

Đánh dấu