Đăng Ký
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 55
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    chúc bác thành công

hongminhbv
    Guest
    Hiện nay trong thư viện của OMron chưa tích hợp săn funtion block cho truyền thông modbus RTU với biến tần Loại X ( 3G3JX , 3G3MX của omron rất mong các anh em có khinh nghiệm về truyền thông với biến tần và Funtion block của omron cùng trao đổi để xây dưng thêm funtion block này
    Hiện nay mình đang có PLC Cp1L = 1cai , CP1E - N30DR = 1cai , 2cai option borad CIF11 và 01 biến tần loại 3G3MX để té thử .
    Anh em nào đang cùng nghiên cứu về PLC Omron thì port lên cùng trao đổi nhé

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    kết nối plc cp1l với biến tần 3G3JX bằng MOSBUS RTU mình làm rồi ,nhưng chỉ cần khai báo các vùng nhớ và lập trình thôi ,còn sử dụng các khối funtion block kết nối modbus thì mình chưa có dịp test thử ,mình đang kiếm tiền mua 1 con cp1l hoặc cp1e và một con biến tần omron nhỏ nhỏ với test ,nhưng mà còn nghèo ,phải chịu thôi ..he ..he... đành nghiên cứu plc cj1m vậy do nhà máy mình thứ này nhiều lắm.

hongminhbv
    Guest
    Bác lại chê cười em rồi em toàn làm dòng CP thôi còn dòng C# em mới được học qua thôi mong anh chỉ giáo thêm

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    mình nói chơi chứ đâu chê bạn đâu. nói chung dòng cp1h,cp1e nó củng gần giống các dòng CJ/CS cách lập trình ,còn có thể nói các dòng CP1L,CP1E CÒN CÓ MỘT SỐ TÍNH NĂNG TÍCH HỢP SẲN CÒN HAY HƠN CJ/CS NỪA ĐÓ BẠN
    ,NẾU DÙNG TRUYỀN THÔNG NỐI MẠNG PHỨC TẠP THÌ DÒNG CJ/CS LÀ SỐ 1 ,CÒN ỨNG DỤNG TRUNG BÌNH VÀ NHỎ THÌ DÒNG CP1L,CP1E VỪA NGON,RẺ OK

hongminhbv
    Guest
    Bác Đà hôm nay cao hứng lên mạng muôn quá ta
    Dòng CJ và CS thì em không đủ tiền mua và ứng dụng của em chưa dùng đến nên không có điều kiện làm thực tế còn dòng CP thì em mua được ( nhập khẩu trực tiếp từ trung Quốc ) về nên giá rất OK em đang đặt mua thêm dòng S7-1200 nhưng hơi khó ( Nếu Siemen trung quốc thì dễ rồi ) còn Siemens sịn sản xuất tại trung quốc em sẽ sớm mua được thôi
    Trên CP1 có tích hợp Optionboard Internet Em đang đặt mua khoảng 2 tuần nữa sẽ có rất mong các anh chỉ giáo thêm

Em thấy truyền thông Modbus RTU khó khăn nhất là khi lập trình thôi nếu mình tạo ra funtion block thì thật tuyệt cho mọi người sử dụng PLC OMron Dòng CP1 rất mong anh em cùng trao đổi để xây dựng lên funtion block này

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    nếu dòngplc CP1L,CP1E CHƯA CÓ tích hợp sẳn các khối funtion block kết nối modbus ,mình có thể tự viết các khối này
    và sử dụng các khối block riêng của mình cho các dòng plc tương tự ,suy ra nó củng nhanh,đâu cần gì tới các khối block của omron sẳn có đâu,mọi việc củng ok

hongminhbv
    Guest
    Mình làm mình dùng thì đỡ rất nhiều tời gian cho những lần sau
    Và mình làm song up lên chia sẻ cho anh em trên diễn đàn thì đỡ được rất nhiều anh em nữa lúc đó mình mới thật sự vui được phải không bác

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    cái modbus với plc cp1l mình làm vài lần lúc trước ở văn phòng omron bên anh phúc và test rất ok ,khổ nổi bây giờ không có plc cp1l và biến tần omron nên củng có thể viết được các block modbus nhưng không có thiết bị test kiểm tra thử ,sợ mình viết mà chưa qua thực nghiệm kiểm tra chạy thử mà gửi cho các bác ,các bác kết có điều kiện đầy đủ thiết bị và test mà chưa ngon thì các bác chửi em ,khổ cho em lắm.nên bây giờ em hướng dẩn cách kết nối modbus theo dạng lập trình thường mà em đả từng làm ok thôi,khi nào có đầy đủ thiết bị test đâu đó ngon ok mình với viết block cho chắc.

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    cái modbus với plc cp1l mình làm vài lần lúc trước ở văn phòng omron bên anh phúc và test rất ok ,khổ nổi bây giờ không có plc cp1l và biến tần omron nên củng có thể viết được các block modbus nhưng không có thiết bị test kiểm tra thử ,sợ mình viết mà chưa qua thực nghiệm kiểm tra chạy thử mà gửi cho các bác ,các bác kết có điều kiện đầy đủ thiết bị và test mà chưa ngon thì các bác chửi em ,khổ cho em lắm.nên bây giờ em hướng dẩn cách kết nối modbus theo dạng lập trình thường mà em đả từng làm ok thôi,khi nào có đầy đủ thiết bị test đâu đó ngon ok mình với viết block cho chắc.
    Bác cứ làm đi rồi gửi qua em và anh phúc test cho ( test độc lập ) sau khi OK thì gửi lên cho anh em tra đổi em mới tmf iểu qua nên đang ( Bế Quan luyên công ) chưa giám ra gió đâu he.he...

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Đánh dấu