Đăng Ký
Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 55
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    link bị die a ơi , a cho e hỏi cách tạo 1 interrupt schedule interval trong CX one làm sao a, e biết có dung lệnh MSKS nhưng e ko biết làm sao để có sự kiện thì nó nhảy vào nhiệm vụ ngắt, cảm ơn a
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    đây nè bạn ơi tham khảo nhe ,nói chung Function blocks rất hay nó giống chương trình con s7-200 hoặc các khối Function blocks trong s7-300
    http://www.mediafire.com/?s53e45i2929x50z

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    11 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tranxuantoan Xem bài viết
    link bị die a ơi , a cho e hỏi cách tạo 1 interrupt schedule interval trong CX one làm sao a, e biết có dung lệnh MSKS nhưng e ko biết làm sao để có sự kiện thì nó nhảy vào nhiệm vụ ngắt, cảm ơn a
    Lệnh MSKS dùng để thực thi chương trình ngắt khi có tín hiệu đầu vào, vì vậy trong MSKS bạn cài interrupt indentifoer N: là 110...117 tương ứng input interrupt 0-7. Interrupt data S: 000 hay 001. vô phần setting của chương trình vào task bulting input chọn input interrupt tương ứng. Bạn phải có chương trình ngắt để khi có tín hiệu ngắt đầu vào thì nó sẽ thực hiện chương trình ngắt đó. Bạn tham khảo phần manual sẽ rõ hơn.
    Nhận hướng dẫn ĐATN Điện Tự Động về PLC S7200, S7300, PLC Omron...,Mạng truyền thông CN, Biến tần các hãng...
    Bảo trì, sửa chữa máy móc, thiết bị Điện Công nghiệp...

Khu vực: TP Đà Nẵng, Quảng Nam.
    Phan Minh Hiếu.
    Electrical - Electronic Engineer
    C. 0979 435 350
    E. Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Sao link bị die rồi

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi quangspkt07 Xem bài viết
    Sao link bị die rồi
    http://www.mediafire.com/?fl8e6lbk9cr14bs
    xem thử cái này
    Nhận hướng dẫn ĐATN Điện Tự Động về PLC S7200, S7300, PLC Omron...,Mạng truyền thông CN, Biến tần các hãng...

Phan Minh Hiếu.
    C. 0979 435 350
    E. Hidden Content

5. Bài viết của "daiphongsk" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Chào các bạn,
    Mình đang phải làm một projec về tự động hóa với các thiết bị của OMRON cho nhà máy
    hệ thống của mình gồm một màn hình HMI NB kết nối với 6 biến tần 3G3MX2 để điều khiển 6 động cơ thông qua giao thức Modbus RTU và kết nối với 3 bộ điều khiển nhiệt độ E5CC để hiển thị nhiệt độ lên HMI, tốc độ của từng động cơ sẽ được đặt trên HMI và tự động kiểm soát bằng PLC với đầu vào phản hồi encoder
    Từ trước tới này mình mới chỉ quen viết các chương trình cho các mục đích điều khiển tuần tự, chư làm với Modbus bao giờ, về modbus mình đã từng làm với biến tần và bộ điều khiển DELTA, kết nối với PC
    Mình định hướng sẽ làm bắt đầu từ việc kết nối thành công giữa HMI-PLC- 1 biến tần
    Bạn nào đã làm thành công phần này có thể chỉ giáo giúp mình với
    Cảm ơn các anh em trên diễn đàn trước nhé

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    Mình đã kết nối plc cp1h của Omron với bt 3G3MX2 qua modbus rồi, nhưng khi kết nối 2 biến tần trở lên thì chạy chưa ổn định, lâu rồi ko có đk test lại, còn truyền thông giửa bộ controller E5CC với PLC thì mình chưa làm, nhưng chắc cũng giống với biến tần thôi.
    bạn vướng mắc ở chổ nào thì cứ nói ra cho mọi người giúp. có gì bạn cứ mail cho mình, mình giúp đc thì giúp cho

Phan Minh Hiếu.
    C. 0979 435 350
    E. Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi daiphongsk Xem bài viết
    Mình đã kết nối plc cp1h của Omron với bt 3G3MX2 qua modbus rồi, nhưng khi kết nối 2 biến tần trở lên thì chạy chưa ổn định, lâu rồi ko có đk test lại, còn truyền thông giửa bộ controller E5CC với PLC thì mình chưa làm, nhưng chắc cũng giống với biến tần thôi.
    bạn vướng mắc ở chổ nào thì cứ nói ra cho mọi người giúp. có gì bạn cứ mail cho mình, mình giúp đc thì giúp cho
    Cám ơn bạn đã quan tâm đến vướng mắc của mình, bạn có thể gửi cho mình chương trình mà bạn đã kết nối thành công để mình tham khảo trước được không, ít ra sau khi tham khảo của bạn mình sẽ có được điểm xuất phát hợp lý, không còn bị mông lung như giờ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    giúp em điều khien bien tan 3g3mx2 voi cp1l dùng thuat pid .qua mobus .mình set chức nang pid như thế nào.diieud khiển động co d32300 set01d32301 set 03 d32302 set 04 d32303 set 04 d32304 set 00 set bien tan a071 set 01 a072 set 1 a073 set 1 a074 set 00 a075 set 1.00 a076 set 02 a077 set 00 a078 set 0.0 c044 set set 3.0 co52 set set 100 c053 set 0.0 giả su đau vao là cam bien nhiet do xuat dong 4-20 mmA

Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    chủ đề Function blocks trong plc omron nó củng giống như tạo một chương trình con trong plc s7-200 ,nó giúp
    cho người lập trình giảm bớt rất nhiều thời gian cho những chương trình có những cấu trúc hoạt động giống nhau
    nhưng khác về các địa chỉ vào ra ...
    mình làm một đoạn vidieo nhỏ giúp các bạn tham khảo ,để phần nào hiểu được cách viết 1 đoạn Function blocks trong plc omron(lưu ý có một số dòng plc omron không hổ trợ Function blocks ,nhưng hầu hết các dòng plc CJ1M,CJ2M ,cp1l,cp1h .. có hổ trợ cách viết này )

link hhttp://www.mediafire.com/?4m4zwhrtkdnwvei
    các khối FB này có thể trao đổi dữ liệu với nhau được không anh .kiểu như các biến Temp trong s7 200 ấy .em mới tìm hiểu omron nên chưa thực sự hiểu rõ lắm .Mong anh hướng dẫn cho em được không ạ .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Chào các anh, em mới bắt đầu tìm hiểu về plc omron, e đang vướng ở phần truyền thông và phần xung.các anh có thể cho em xin lại mấy cái link đó đc không ạ. Và có thể bật mía cho e một chút ít về cách lấy các dữ liệu từ biến tần để hiển thị lên Hmi đc không ạ. Em đang nghiên cứu con cp1e -MX2-HMi Nb of omron.mong các anh ạ. Có j chỉ giáo có thể mail cho e qua địa chỉ. [email protected]
    Cám ơn trước các a trong diễn đàn ạ.

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối

Đánh dấu