Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    6
    3 lượt trong 2 bài viết
    Các Pro làm ơn cho em hỏi chút. Em có 02 cái màn hình MP277 10" touch một cái có v1.1.4.0 một cái có v1.6 chương trình của thằng v1.1.4.0 do Trung Quốc viết nay nhà máy em ép hợp đồng nó đưa cho cả file mềm. Nhưng sáng giờ loay hoay mãi không sao transfer nó xuống thằng V1.6 được. Pro nào có cao kiến gì giúp em được ko. Em đang cần gấp để test xem nó có đúng chương trình cũ không.
    Thanks

Thành viên cấp 1
    Thanks
    6
    3 lượt trong 2 bài viết
    loay hoay đến sáng nay thì transfer được cái màn hình MP277. Nhưng giờ kiểm tra màn hình KTP600 Basic color DP thì lại gặp khó rồi. Em dùng cáp MPI/DP, kiểm tra truyền thông ok vì khi tích vào mục Device status trong Simatic Prosave thì thấy hiện thống số của cái màn hình. Nhưng transfer mãi không được tìm hiểu trên trang Siemens thì có cái này "SIMATIC HMI KTP600 BASIC COLOR DP, BASIC PANEL, KEY AND TOUCH OPERATION, 6" TFT DISPLAY, 256 COLORS, MPI/PROFIBUS DP INTERFACE, CONFIGURATION FROM WINCC FLEXIBLE 2008 SP2 COMPACT/ WINCC BASIC V11/ STEP7 BASIC V11, CONTAINS OPEN SOURCE SW WHICH IS PROVIDED FREE OF CHARGE FOR DETAILS SEE CD" nhưng hiện giờ em đang dùng Flexible 2008 sp3 có cách nào không các Pro?
    Help me!!!!!!!!!!!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    mình cũng làm rồi đọc một số project của một số Pro và anh em cho để nâng cao kiến thức về HMI nhưng mà hầu như chỉ thấy viết tiếng anh, tiếng đức ( lấy từ nhà máy lên ^^), và tiếng việt không dấu.
    Mình mới đặt vấn đề là làm sao viết tiếng Việt có dấu trên màn hình đó, có được không nhỉ?!. ^^ Do không biết nên đây có là câu hỏi "ngố" xíu mong bỏ qua. Tại vì thấy bọn trung quốc cũng có mà mình không có nên hỏi. hi
    mong mọi người giúp đỡ \.....
    bạn viết tiếng việt ngoài file word rồi copy, past vào và chọn font chữ là image font là ok mình đã làm với màn hình M2I của hàn quốc

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    47 lượt trong 39 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vukhiem10101986 Xem bài viết
    loay hoay đến sáng nay thì transfer được cái màn hình MP277. Nhưng giờ kiểm tra màn hình KTP600 Basic color DP thì lại gặp khó rồi. Em dùng cáp MPI/DP, kiểm tra truyền thông ok vì khi tích vào mục Device status trong Simatic Prosave thì thấy hiện thống số của cái màn hình. Nhưng transfer mãi không được tìm hiểu trên trang Siemens thì có cái này "SIMATIC HMI KTP600 BASIC COLOR DP, BASIC PANEL, KEY AND TOUCH OPERATION, 6" TFT DISPLAY, 256 COLORS, MPI/PROFIBUS DP INTERFACE, CONFIGURATION FROM WINCC FLEXIBLE 2008 SP2 COMPACT/ WINCC BASIC V11/ STEP7 BASIC V11, CONTAINS OPEN SOURCE SW WHICH IS PROVIDED FREE OF CHARGE FOR DETAILS SEE CD" nhưng hiện giờ em đang dùng Flexible 2008 sp3 có cách nào không các Pro?
    Help me!!!!!!!!!!!
    Trước mình vẫn dùng Flexible 2008 sp3 transfer cho màn KTP600 Basic color DP được mà, mình dùng cáp RS232/PPI và USB/PPI

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Các bác có thể nói rõ hơn về mấy cái màn hình này không, em đang bị vướng mắc cái này không hiểu j.
    Cung cấpHidden Content , Hidden Content , Hidden Content nhập khẩu

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu