Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

S7-200 ac/dc/rly phát xung pto

E có 1 con s7 cpu 224 nhưng ngõ ra relay , bây giờ có nhu cầu xuất xung pto để điều khiển step. Lúc trước e nhớ có 1 cái sơ đồ nối tắt trong mạch plc để ngõ ra xuất đc xung ,nhưng bây giờ tìm lại không thấy . Các bác cựu có ai có hay biết ở đâu làm đc thì giúp e với nhé

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Relay sao phát xung bạn?
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hellboy424 Xem bài viết
    E có 1 con s7 cpu 224 nhưng ngõ ra relay , bây giờ có nhu cầu xuất xung pto để điều khiển step. Lúc trước e nhớ có 1 cái sơ đồ nối tắt trong mạch plc để ngõ ra xuất đc xung ,nhưng bây giờ tìm lại không thấy . Các bác cựu có ai có hay biết ở đâu làm đc thì giúp e với nhé
    với plc có ngỏ ra là relay muốn phát xung thì bạn phải gỡ bo mạch output cấp cho relay, tra tài liệu ngõ phát xung chân nào, tương ứng relay đó, lấy tín hiệu cấp nguồn đóng mở relay, chính là ngỏ phát xung, sài tốt cho tốc độ cao.
    chú ý: phải cắt mạch nuôi relay đó (hở mạch đóng mở relay)

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Ac/dc/rly đúng là chế tạo ko phải để phát xung bạn ah , nhưng trường hợp như mình có thể mod lại chút như a @kythuat nói . Thanks a nhiều , chờ lâu quá e tự mở board ra chế lại rồi,tương đối dễ làm thôi ah .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hellboy424 Xem bài viết
    Ac/dc/rly đúng là chế tạo ko phải để phát xung bạn ah , nhưng trường hợp như mình có thể mod lại chút như a @kythuat nói . Thanks a nhiều , chờ lâu quá e tự mở board ra chế lại rồi,tương đối dễ làm thôi ah .
    Chú ý: làm được là mừng rồi khỏi phai mua bộ ngỏ ra dc. Nhưng để an toàn hơn khi vọc vạch thì nên cho nó 1 con opto thay cho con relay nhé. Không khéo thì toi luôn cả cục PLC

Đánh dấu