Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    6 lượt trong 5 bài viết

Xin phần mềm rslogix 500

Chào các bạn, mình đang cần download phần mềm RsLogix 500 mà tìm trên diễn đàn đa số các linh đều đã hỏng, bạn nào có phần mềm này hoặc link nào còn sử dụng được post lên cho mình xin nhé.
    Thanks

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hukhong97 Xem bài viết
    Chào các bạn, mình đang cần download phần mềm RsLogix 500 mà tìm trên diễn đàn đa số các linh đều đã hỏng, bạn nào có phần mềm này hoặc link nào còn sử dụng được post lên cho mình xin nhé.
    Thanks
    Bạn qua đây download nha.
    http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...-1400-series-B
    Good luck
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên Mới
    Thanks
    5
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào anh Cường và tất cả mọi người!
    Anh ơi cho e hỏi chút. Hiện e đang làm việc với hai PLC Allen-Braddley có tập tin đính kèm, và em được biết là để kết nối chúng phải dùng phần mềm rslogix 5000 và phần mềm rslogix 500 nhưng vấn đề là em không biết phải dùng phiên bản bao nhiêu cho đúng với chip?
    Vậy mong anh và mọi người giúp đỡ e. E mới tập tọe tìm hiểu mong các anh đừng chê cười
    Em không gửi được ảnh nên em xin phép gửi link:
    http://www.mediafire.com/download/7c...en-Bradley.rar

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi huutung Xem bài viết
    Chào anh Cường và tất cả mọi người!
    Anh ơi cho e hỏi chút. Hiện e đang làm việc với hai PLC Allen-Braddley có tập tin đính kèm, và em được biết là để kết nối chúng phải dùng phần mềm rslogix 5000 và phần mềm rslogix 500 nhưng vấn đề là em không biết phải dùng phiên bản bao nhiêu cho đúng với chip?
    Vậy mong anh và mọi người giúp đỡ e. E mới tập tọe tìm hiểu mong các anh đừng chê cười
    Em không gửi được ảnh nên em xin phép gửi link:
    Chào bạn,
    Với thông tin bạn cung cấp thì RSLogix5000 bạn có thể dùng version 19, còn RSLogix 500 thì bạn dùng bản V8 or V9 cũng OK, thấp hơn cũng được.
    Để 2 CPU này giao tiếp với nhau ( có thể chỉ qua DH+ mà thôi ) thì bạn phải có thêm module 1756-DHRIO nửa thì mới có thể kết nối 2 PLC này lại với nhau được.
    vì PLC 500 là dòng chỉ hổ trợ DH+, còn Controllogix muốn connect với PLC nào thì phải dùng card truyền thông thích hợp.
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

5. Bài viết của "cuongvcs" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    5
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Chào bạn,
    Với thông tin bạn cung cấp thì RSLogix5000 bạn có thể dùng version 19, còn RSLogix 500 thì bạn dùng bản V8 or V9 cũng OK, thấp hơn cũng được.
    Để 2 CPU này giao tiếp với nhau ( có thể chỉ qua DH+ mà thôi ) thì bạn phải có thêm module 1756-DHRIO nửa thì mới có thể kết nối 2 PLC này lại với nhau được.
    vì PLC 500 là dòng chỉ hổ trợ DH+, còn Controllogix muốn connect với PLC nào thì phải dùng card truyền thông thích hợp.
    Good luck.
    Cám ơn anh Cường đã trả lời thư em.
    Em tìm hiểu trên mạng thì thấy người ta nói rằng nếu dùng phần mềm RSLogix 5000 có phiên bản khác với phiên bản của phần cứng thì sẽ mất hết dữ liệu trên PLC. Vậy điều này có đúng không anh? Và nếu em muốn dùng một phiên bản phần mềm RsLogix 5000 có phiên bản khác để kết nối PLC với máy tính thì phải làm như thế nào để không bị mất dữ liệu. Mong nhận được sự trợ giúp của anh. Thân gửi anh!

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Cám ơn anh Cường đã trả lời thư em.
    Em tìm hiểu trên mạng thì thấy người ta nói rằng nếu dùng phần mềm RSLogix 5000 có phiên bản khác với phiên bản của phần cứng thì sẽ mất hết dữ liệu trên PLC. Vậy điều này có đúng không anh? Và nếu em muốn dùng một phiên bản phần mềm RsLogix 5000 có phiên bản khác để kết nối PLC với máy tính thì phải làm như thế nào để không bị mất dữ liệu. Mong nhận được sự trợ giúp của anh. Thân gửi anh!
    Dear Tung,
    Trước tiên bạn phải biết chương trình PLC or con PLC của bạn dùng firmware bao nhiêu ? ( nếu có chương trình dự phòng thì OK), Nếu chưa thì phải backup trước ,thì cài một phần mềm version V17 trước sau đó kết nối với PLC khi đó nếu tương thích thì OK nếu ko nó sẽ báo update firmware, ( sau đó mình tìm bản thích hợp cài vô thì OK , sau đó backup chương trình lại.
    việc update firmware sẽ ko mất chương trình PLC nhưng cho chắc thì nên backup trước.
    Regards.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

8. Bài viết của "cuongvcs" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    5
    0 lượt trong 0 bài viết
    Dear Tung,
    Trước tiên bạn phải biết chương trình PLC or con PLC của bạn dùng firmware bao nhiêu ? ( nếu có chương trình dự phòng thì OK), Nếu chưa thì phải backup trước ,thì cài một phần mềm version V17 trước sau đó kết nối với PLC khi đó nếu tương thích thì OK nếu ko nó sẽ báo update firmware, ( sau đó mình tìm bản thích hợp cài vô thì OK , sau đó backup chương trình lại.
    việc update firmware sẽ ko mất chương trình PLC nhưng cho chắc thì nên backup trước.
    Regards.
    Anh Cường có thể giúp em làm sao để biết PLC dùng firmware được không? vì e đang mắc ở chỗ làm thế nào để biết con PLC dùng firmware bao nhiêu và phải dùng phần mềm phiên bảo bao nhiêu cho phù hợp với firmware đó. Ví dụ như hai con dưới đây:
    Em không gửi được ảnh nên gửi link anh xem hộ e với nhé:
    Rất mong nhận được sự chỉ bảo tận tình của anh! Chờ hồi âm của anh
    Lần sửa cuối bởi huutung, ngày 03-14-2015 lúc 12:55 AM.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Anh Cường có thể giúp em làm sao để biết PLC dùng firmware được không? vì e đang mắc ở chỗ làm thế nào để biết con PLC dùng firmware bao nhiêu và phải dùng phần mềm phiên bảo bao nhiêu cho phù hợp với firmware đó. Ví dụ như hai con dưới đây:
    Em không gửi được ảnh nên gửi link anh xem hộ e với nhé:
    Rất mong nhận được sự chỉ bảo tận tình của anh! Chờ hồi âm của anh
    Dear Tung,
    Bạn nên cài bản V17 trước rồi kết nối online với CPU, nếu firmware phù hợp thì online OK, nếu ko thì no báo Version ko phù hợp và mình dựa vào đó để tìm version chophu2 hợp.
    Regards.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    5
    0 lượt trong 0 bài viết
    Dear Tung,
    Bạn nên cài bản V17 trước rồi kết nối online với CPU, nếu firmware phù hợp thì online OK, nếu ko thì no báo Version ko phù hợp và mình dựa vào đó để tìm version chophu2 hợp.
    Regards.
    Anh Cường cho em xin link tải RSLogix 5000 V10 và V17 với. Em tìm thấy toàn link die hết rồi. Cám ơn anh nhé

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Anh Cường cho em xin link tải RSLogix 5000 V10 và V17 với. Em tìm thấy toàn link die hết rồi. Cám ơn anh nhé
    Bạn thử bản V17 nha, bản V10 cũ quá rồi,
    https://mega.co.nz/#!fY9GgT5Z!s52HD3...1coTmlZxKrKK_E
    Regards.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

13. The Following 2 Users Say Thank You to cuongvcs For This Useful Post: