Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên Mới
    Thanks
    2
    0 lượt trong 0 bài viết

Tư vấn chọn biến tần điều khiển bơm công suất nhỏ

Các Pro cho mình hỏi loại biến tần nào thông dụng trong việc điều khiển bơm vậy ạ, mình tìm hiểu thì có một số biến tần của ABB, Delta mà không có tài liệu hướng dẫn cài đặt thông số. Mình định sử dụng 3 máy bơm công suất nhỏ thôi ạ, khi máy1 không cấp đủ công suất thì máy2 khởi động để bù lưu lượng còn thiếu... mong mọi người giúp đở mình cám ơn nhiều ạ!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hptechpro Xem bài viết
    Các Pro cho mình hỏi loại biến tần nào thông dụng trong việc điều khiển bơm vậy ạ, mình tìm hiểu thì có một số biến tần của ABB mà không có tài liệu hướng dẫn cài đặt thông số. Mình định sử dụng 3 máy bơm công suất nhỏ thôi ạ, khi máy1 không cấp đủ công suất thì máy2 khởi động để bù lưu lượng còn thiếu... mong mọi người giúp đở mình cám ơn nhiều ạ!
    Điều khiển 3 bơm thì bác có thể con Biến tần ACS550 của hãng ABB ! Tham khảo ở đây nhé: http://webdien.com/d/showthread.php?t=52844
    Lần sửa cuối bởi lhm.dhspkt, ngày 01-16-2015 lúc 12:22 AM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    47 lượt trong 39 bài viết
    Bên mình làm về ABB hay làm về mấy vấn đề này, bạn xem tham khỏa nhé.
    http://asitec.com.vn/tin-tuc/ung-dun...nhieu-bom-nuoc

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Có rất nhiều loại phù hợp nhu cầu của bạn. Bên mình thì hay dùng Altivar của Schneider, sắp tới chắc chuyển qua ABB ACS550. Mà cho dù là của hãng nào đi nữa thì tốt nhất bạn nên trang bị cái màn hình multiline cho nó. Thứ nhất là dễ cấu hình, thứ hai là khi vận hành tay sẽ đỡ nhọc nhằn hơn. Có cái màn hình multiline rồi thì cứ đọc chữ mà cấu hình thôi, con nào cũng như con nào.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    fc202 của danfoss.

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu