Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết

Ai biết những bit này nằm ở đâu giúp mình với?

trong đoạn ct này các bít 210.00 đến 210.09 nằm ở chổ nào mình tìm hoài không thấy????KEDA.rarKEDA.rar

hongminhbv
    Guest
    Nó ở dây này bạn
    Bit 210.0 đến 210.9.JPG

Mỗi khi hướng dẫn anh em hay tham gia các lớp huấn luyện PLC câu nói đầu tiên của mình vẫn chỉ 1 câu
    " Cái khó nhất của lập trình PLC không phải là học thuộc lệnh mà chính là sử dụng linh hoạt lệnh ... "
    Trong chương trình này hầu hết toàn lệnh cơ bản , một bài tập hay để học cách dùng lệnh
    Chúc bạn thành công

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    Em đang xử lý tín hiệu loadcell qua đầu cân K3hb --vlc xuất tín hiệu 4-20ma. Em đưa vào modul analog cp1h tín hiệu loadcell đưa về đang bị âm.en chưa tìm được cách nào để xử lý HÀM scl thì ko sử lý được giá trị âm bởi vì chỉ có 4-20 thôi.mong anh chi giup em cach giải Với

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    Em đã đấu loadcell qua hộp nối loadcell( juntion box) để loại trừ giá tri âm analog đầu vào nhưng ko được . ...

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    xin chào anh. hiện em đang làm đồ án tốt nghiệp về cân định lượng em dùng plc omron cp1e-n30dr-a kết nối với đầu cân k3hb-vlc nhưng em gặp khó ở chổ truyền thông giữa plc và đầu cân mong anh chỉ giúp. xin chân thành cảm ơn anh

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    38 lượt trong 30 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tienkimlong Xem bài viết
    Em đang xử lý tín hiệu loadcell qua đầu cân K3hb --vlc xuất tín hiệu 4-20ma. Em đưa vào modul analog cp1h tín hiệu loadcell đưa về đang bị âm.en chưa tìm được cách nào để xử lý HÀM scl thì ko sử lý được giá trị âm bởi vì chỉ có 4-20 thôi.mong anh chi giup em cach giải Với
    Loadcell đưa ra tín hiệu chỉ theo 1 chiều thôi, vì o trạng thái bthường ( ko có bì ) thì já trị ngõ ra cân bằng ( 0mV ), và khi có bì nữa thì chắc chắn já trị chênh lệch jữa 2 ngõ ra SIG+ và SIG- sẽ ko bao jờ đổi dấu được. Nếu já trị dưa về toàn là âm thì bạn chỉ cần đổi 2 dây SIG+ và SIG- lại cho nhau là jải quyết được rồi
    Sẵn sàng chia sẻ vốn kinh nghiệm ít ỏi của mình nếu bạn cần đến nó...!!!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    9 lượt trong 8 bài viết
    trong nhà máy mình cũng như vậy bạn đổi chiều chân thiệu đi nhé sẽ được đấy.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ohmygod Xem bài viết
    Loadcell đưa ra tín hiệu chỉ theo 1 chiều thôi, vì o trạng thái bthường ( ko có bì ) thì já trị ngõ ra cân bằng ( 0mV ), và khi có bì nữa thì chắc chắn já trị chênh lệch jữa 2 ngõ ra SIG+ và SIG- sẽ ko bao jờ đổi dấu được. Nếu já trị dưa về toàn là âm thì bạn chỉ cần đổi 2 dây SIG+ và SIG- lại cho nhau là jải quyết được rồi
    chào anh. hiện tại em đang làm đồ án cân định lượng dùng đầu cân k3hb-vlc kết nối với plc omron cp1e n30dr-a nhưng gặp khó khăn phần truyền thông xin anh chỉ giúp chân thành cảm ơn anh

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    47 lượt trong 39 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi heomoi0780 Xem bài viết
    chào anh. hiện tại em đang làm đồ án cân định lượng dùng đầu cân k3hb-vlc kết nối với plc omron cp1e n30dr-a nhưng gặp khó khăn phần truyền thông xin anh chỉ giúp chân thành cảm ơn anh
    Bạn xem tài liệu này: http://www.fa.omron.com.cn/data_pdf/...hb.pdf?id=1537
    Chương trình mẫu cho 1K3HB Communication K3HB.rar bạn xem có giúp đc gì ko nhé.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoanghoa_dtt Xem bài viết
    Bạn xem tài liệu này: http://www.fa.omron.com.cn/data_pdf/...hb.pdf?id=1537
    Chương trình mẫu cho 1K3HB Communication K3HB.rar bạn xem có giúp đc gì ko nhé.
    anh cho em hỏi nếu mình muốn đọc giá trị hiện tại của đầu cân thì mình cần phải gởi chuổi lệnh xuống đầu cân như thế nào vậy anh? và cấu hình cổng com option board của plc omron như thế nào? anh cố gắng giúp dùm em, em xin hậu tạ cho anh xứng đáng. email của em: [email protected]
    Lần sửa cuối bởi heomoi0780, ngày 02-26-2015 lúc 09:17 PM.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu