Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 5 bài viết

thắc mắc Tín hiệu dòng 4-20mA ??

mình tìm hiểu 1 cảm biến áp suất đưa tín hiệu dòng 4mA- 20mA vào khối mở rộn analog EM 231 của plc s7200. Vậy anh/chị cho em hỏi khi hiển thị giá trị dòng đó trong chương trình plc kiểu REAL thì nó sẽ nằm trong dải bao nhiêu ạ ??
    không biết cái này thì thật khó lập trình cho nó

Thành viên cấp 3
    Thanks
    39
    88 lượt trong 50 bài viết
    đọc thanh ghi Analog của nó rồi tìm ra là cách dễ nhất. Còn lại thông thường thì là 0 - 32000 tương ứng với 4-20mA. Bạn kiểm tra phần còn lại trong thực nghiệm nhé.
    We Open 4U!
    https://Hidden Content chỉ: 09 Tự Cường, Tân Bình, TP.HCM

Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi plcvietnam Xem bài viết
    đọc thanh ghi Analog của nó rồi tìm ra là cách dễ nhất. Còn lại thông thường thì là 0 - 32000 tương ứng với 4-20mA. Bạn kiểm tra phần còn lại trong thực nghiệm nhé.
    Anh ơi đọc cái thanh ghi analog như thế nào ạ ? em làm đồ thí nghiệm không biết đọc như nào anh ạ . hiện tại em không có thiết bị ạ !

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Khi Online kiểm tra phần cứng thì nó hiện thanh ghi đó bạn. Mặc định là AIW0, AIW2, AIW4,... Bạn thử lại nhé.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi plcvietnam Xem bài viết
    hình như là 4-20mA tương đương 6400 đến 32000 chứ add . em cũng không chắc nhưng làm thấy nó như thế hay tùy em cũng không biết . Đầu vào cứ mặc định là AIW0, AIW2, AIW4,.... Lúc đầu ra mới cần tìm vì đầu AQW không theo mặc định . .

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vinhtdh Xem bài viết
    hình như là 4-20mA tương đương 6400 đến 32000 chứ add . em cũng không chắc nhưng làm thấy nó như thế hay tùy em cũng không biết . Đầu vào cứ mặc định là AIW0, AIW2, AIW4,.... Lúc đầu ra mới cần tìm vì đầu AQW không theo mặc định . .
    Thì như mình nói bạn online đọc thanh ghi là tốt nhất còn mặc định nó theo số chẵn . Bạn kiểm tra lại nhé. Mình nói thông thường mặc định là 0 - 32000 nếu bạn để tùy chỉnh trên Module là đọc 4-20mA còn nếu chỉnh lại đọc 0 - 20mA có thể. Không chắc nhé. Online đọc là ra.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

7. Bài viết của "tran_hieu0983" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    20
    15 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Thì như mình nói bạn online đọc thanh ghi là tốt nhất còn mặc định nó theo số chẵn . Bạn kiểm tra lại nhé. Mình nói thông thường mặc định là 0 - 32000 nếu bạn để tùy chỉnh trên Module là đọc 4-20mA còn nếu chỉnh lại đọc 0 - 20mA có thể. Không chắc nhé. Online đọc là ra.
    Cách của thầy Hiếu là chính xác nhất rồi bạn
    Những cảm biến có khoảng đo khác nhau ( ví dụ 0-10bar, 0-20bar ... ) out 4 đến 20mA thì đều cho ra 20mA khi tín hiệu đo đạt max. Tùy thuộc vào tín hiệu đo tối đa của bạn ( Áp suât, Nhiệt đô ... ) mà chọn loại cảm biến tương tự ( lớn hơn ít nhất 20% tín hiệu max để tránh làm hỏng cảm biến . NHư vậy giá trị max thực tế để bạn tính toán, luôn nhỏ hơn giá trị max của modul.

Đánh dấu