Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: sữa Lodcell

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

sữa Lodcell

xin chào, hiện nay bên mình đang làm cẩu trục, màn hình không báo có trọng lượng, mình đang phán đoán có thể lodcell bị lỗi, mong anh em chỉ cho mình cách kiểm tra cảm biến lực còn tốt hay không...hoặc cách sữa như thế nào...

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tudonghoakip Xem bài viết
    xin chào, hiện nay bên mình đang làm cẩu trục, màn hình không báo có trọng lượng, mình đang phán đoán có thể lodcell bị lỗi, mong anh em chỉ cho mình cách kiểm tra cảm biến lực còn tốt hay không...hoặc cách sữa như thế nào...
    Mình thì hơi gà cho nên làm theo cách củ chuối thế này xem cách củ chuối có được ko nhé bạn: Tháo dây tín hiệu đưa về PLC rồi dùng bộ giả lập tín hiệu thì lúc đó là biết tốt hay không hay là do chết chân trên module AI.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Đang ở
    đang sống ở TPHCM
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    chào anh Hiếu

Mình cũng làm bên thiết bị thí nghiệm . có một chút kinh nghiệm nho nhỏ về loadcell. anh cho hỏi loadcell của anh dạng gì ?
    Bao nhiêu nhiêu dây...tín hiệu áp là bao nhiêu mv. mình có thể chia sẻ một chút kinh nghiệm xoàng...
    Nguyễn Văn Linh
    Technical Service
    Mobile: 0989824190
    Email: Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    vâng xin cảm ơn anh Hiếu, để em làm theo cách cơ bản này xem sao, nhưng em chưa hiểu bộ giả lập tín hiệu ?
    nếu lodcell không hư thì có thể modul AI có vấn đề, vậy em hỏi anh nếu em tách modul này ra khỏi bộ CPU ra để kiểm tra có vấn đề gì không anh, sợ anh hưởng đến vấn đề chương trình bên trong liên quan đến CPU...MONG ANH GIÚP
    em cảm ơn !
    Lần sửa cuối bởi tudonghoakip, ngày 03-27-2015 lúc 03:58 PM.

Đánh dấu