Đăng Ký
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    39
    88 lượt trong 50 bài viết

Thông báo đóng cửa - ngưng hoạt động diễn dàn từ tháng 8/2015

Diễn Đàn PLC Việt Nam sẽ chính thức đóng cửa và ngưng hoạt vào khoảng tháng 8 /2015 hoặc trễ hơn 1 tháng cho đến.......(vô thời định - không xác định ngày trở về) không biết thời gian mở cửa hoạt động trở lại.

Đây là thông tin chính thức từ Admin Tran_hieu0983.

Thân chào và cám ơn tất cả đã ủng hộ và đồng hành cùng PLC Việt Nam. Chúc các bạn thành công và luôn đạt được những mong đợi của mình.

Tạm biệt và cám ơn mọi người.
    We Open 4U!
    https://Hidden Content chỉ: 09 Tự Cường, Tân Bình, TP.HCM

Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 5 bài viết
    Một diễn đàn đã hoạt động mạnh như thế này rồi mà phải đóng cửa thì thật là một mất mát lớn cho các kỹ sư của chúng ta. Không những là mất mát của các kỹ sư hiện tại mà còn là thiệt thòi cho con em mai sau không biết đi đâu mà hỏi.
    Em có ý kiến là admin nên thu chi phí lập tài khoản mới kèm thu phí đăng bài + comment và tăng cường thu hút nhà quảng cáo. Như vậy sẽ có chi phí duy trì diễn đàn.
    Em còn là sinh viên nên đóng góp tài chính thì em chưa làm được nên em có đề xuất như vậy ạ !

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Q9, HCM
    Thanks
    37
    33 lượt trong 24 bài viết
    rất buồn cảm giác khi nhận được thông báo này.Diễn đàn đã cho e học hỏi rất nhiều, những kiến thức mà forum mang lại k gì mua nổi,forum đ/v riêng mình như 1 người bạn. Giờ hay tin bạn sắp mất, tiếc thương vô cùng.

Thành viên Mới
    Đang ở
    đang sống ở TPHCM
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    đóng cửa diễn đàn vậy mọi thắc mắc của mọi người sẽ được gửi vào đâu...
    Tin buồn cho anh em tự động hóa..
    Nguyễn Văn Linh
    Technical Service
    Mobile: 0989824190
    Email: Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    5
    3 lượt trong 2 bài viết
    Tại sao phải ngưng hoạt động thế Admin?

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Chào Admin
    - Đúng như dự đoán của mình gần đây với tình hình của plcvietnam sẽ ngưng không hoạt động vì lí do riêng của Tran_Hieu
    - Nay thấy tiêu đề thông báo đóng cửa plcvietnam, dù rằng không phải chuyên ngành của mình, nhưng sao cảm thấy sắp sửa mất đi 1 nơi, 1 địa chỉ quen thuộc ăn vào tâm trí của tôi khi ngồi vào máy tính. Cảm giác buồn chăng? Mình có vài ý mong rằng Admin trả lời giúp, để anh/chị/em hiểu rỏ,

1/ Đầu tiên plcvietnam là do tự phát cá nhân, nên có lẽ nào cá nhân Admin đuối về tài chính không duy trì tiếp?
    2/ Admin có thể cho mọi người biết lý do đóng cửa
    3/ Có trang nào thay thể hay đại loại lưu giữ database củ để anh/chị/em truy cập tra cứu lại các thông tin củ. Ví dụ tìm 1 đề tài nào đó google trả về kết quả địa chỉ thông tin

- Chúc cả nhà vui vẻ

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 2
    Thanks
    29
    8 lượt trong 8 bài viết
    hic, đóng cửa rồi hả. thôi hẹn gặp ở ngoài đời :v. anh em nào thích thú thì ta lai hen nhau trên facebook .

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    theo mình admin nên bán diễn đàn cho một người quản trị mới , diễn đàn bao nhiêu kiến thức mà mọi người xây dựng , một diễn đàn mạnh thì thu hút được rất nhiều nhà tài trợ quảng cáo .
    chúc diễn đàn có những hướng đi đúng .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    7 lượt trong 6 bài viết
    Theo mình, Hiếu nên chia sẽ thêm thông tin để mọi người cùng chia sẽ và cùng tìm hướng giải quyết, sau khi tìm mọi cách nhưng không ổn lúc đó sẽ quyết định.
    thanks

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    9 lượt trong 7 bài viết
    Chào các bạn,
    Đây là một tín hiệu đang mừng theo cá nhân tôi:
    Chia sẽ với các bạn ý kiến chủ quan của mình như sau:
    1. Trước đây (năm 2011) Hiển và Hiếu cùng support cho 1 diễn đàn plc. Ở thời điểm đó là mình đã "chán" lập trình và có mong muốn chia sẽ những gì mình biết cho mọi người (có cả những bi kíp dấu nghề của người trong ngành). (cái này đụng đến chuyện "ao cá vuông tôm" của nhiều người lắm. Lúc đó mình cũng nghĩ nếu không cho đi thì không có nhận lại và cũng sẽ không nạp được kiến thức mới vào.
    2. Thời điểm đó quả thật rất vui nhưng rất : Vui vì cái chia sẽ của mình được nhiều người đón nhận, còn vì nhiều khi đang ăn hay đang ngủ (23h đêm) vẫn có bạn tận Thái Nguyên hỏi vì deadline của bạn cận kề.
    3. Sau gần 1 năm như vậy thì thấy không ổn vì số lượng người hỏi thì nhiều mà trả lời đến khi giúp được có kết quả thì ít (thời điểm đó mình nhớ có Hiếu, Phan Thanh Tuấn giúp rất nhiều ) hơn nữa khi vào diễn đàn thì từ trên xuống dưới quảng cáo nhan nhãn. Quan niệm của mình là quảng cáo cũng vừa thôi (đủ chi phí hoạt động, không nên quá lạm dụng) .
    4. Cùng mong muốn tạo ra những giá trị support cụ thể, giải quyết được các "thế bí kỹ thuật" của những anh em đi làm và quang trọng hơn là không thương mại hóa quá nhiều vậy là plcvietnam ra đời. Vì vậy, các bạn có thể thấy, forum hầu như không có quảng cáo dày đặc.
    5. Khi lực lượng hỗ trợ trên forum này khá đa dạng và có chất lượng cũng là lúc mình rút dần (vì đâu còn biết gì hỗ trợ nữa đâu :-D )
    6. Mình chính là người “xúi” Hiếu nên đóng cửa diễn dàn một thời gian đi , vì sao vậy:
    - Khi một tổ chức lớn nhanh mà không kiểm soát tôt thì sẽ dẫn đến sụp đổ rất nhanh chóng (điều này đã từng xảy ra với các tầm vĩ mô lớn là các tập đoàn), vì vậy cần phải có thời gian để tái cấu trúc lại. Nếu không thì dẫn đến việc support ngày càng thiếu chất lượng chuyên sâu mà chất lượng này phụ thuộc vào những anh em có kinh nghiệm làm việc thực tế.
    - Đội ngũ support hiện tại chính là sư phụ cho các lớp kế cận sau này; lớp sau phải thừa hưởng được và cho lại lớp sau nữa, hạn chế trường hợp biết rồi giấu không cho người khác. Có như vậy thì mới có tính kế thừa và hoạt động lâu dài. Hiện tại các bạn có thể thấy nhiều người vào diễn đàn để đọc, học, tích lũy kinh nghiệm nhưng chưa thấy thể hiện ưu điểm của mình (những kiến thức đặc trưng của ngành nghề mình trao đổi với người khác) để giúp các thế hệ sau.
    - Về chi phí hoạt động: đúng là một vấn đề không nhỏ (vì thu vào không đủ chi ) nhưng cái chính ở đây như mình nói trên chính là tính kế thừa, nhân rộng cho cộng đồng. Người có kinh nghiệm truyền đạt cho lớp sau, sau 1,2 năm lớp sau đi làm có kinh nghiệm thì giúp tiếp cho lớp sau nữa. Nếu việc đó thành công thì tiền bạc không thành vấn đề. Còn nếu lớp sau không chủ động giúp lớp sau nữa, cứ để cho các bạn chủ chốt trong diễn đàn hỗ trợ thì nó dẫn đến 2 hệ lụy:
    + Thứ nhất: các bạn thường hay support sẽ chán (vì mình làm có một mình không có nhiều người tiếp sức thêm) -> sẽ ít dần các bài support có chất lượng của các bạn này.
    + Thứ hai: khi tập trung quá nhiều để hỗ trợ sẽ không còn thời gian để các bạn này học thêm, làm thêm, trải nghiệm kinh nghiệm thực tế nhiều hơn qua các dự án thực tiễn thì kiến thức của các bạn ngày dần bị thu hẹp và không còn gì để hỗ trợ (Cụ thể là mình, điều này đã xảy ra với mình vào năm 2013, bây giờ phải gọi các bạn là sư phụ mới đúng :-D).
    Vì vậy tạm dừng để tái cấu trúc hoạt động lại (nếu không tái cấu trúc được thì die luôn :-D ) theo phương châm tồn tại lâu dài , có tính kế thừa và chất lượng.
    Cuối cùng, hãy cho trước và bạn sẽ nhận sau. Sau khi nhận hãy tiếp tục cho đi, nhưng lần cho này hình thái nó đã lớn hơn nhiều và rồi bạn sẽ nhận được một hình thức mới lớn hơn nhiều.
    Best regards,
    Dang Nhut Hien
    Mb: 0909.835581
    Email: Hidden Content
    ---------------------------------------------------------------------

11. Bài viết của "dangnhuthien" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu