Đăng Ký
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 32
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    uh đúng rồi. nhưng GND củ lm35 và chân A- củng phải nối với GND của nguồn cho kín mạch

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi phamtanquang Xem bài viết
    nếu điên áp ra cả bạn tương ứng như thế thì ban chọn -5v đến 5v nếu, tùy thuộc vào loại cpu mà chọn switch
    còn công thưc bạn lập tình tương ứng như sau: vd: X là gia trị nhiết vào ta chưa biết AIW0 là ngõ bạ nối cảm biến vào tương ứng là ngõ A+,A- TRÊN CPU ÁNALOG thì có cách tính như sau:
    AIW0=32000-((150-X)/150-(-50))*(3200-0)
    đó là công thức tính của bà bạn
    Sao lại tùy thuộc vào CPU mà chỉnh switch vậy bạn, theo tôi thì chỉnh switch trên modul analog chứ.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    bạn poss hình phần pid thì mọi người mới giúp được, có thể dấu phần hồi tiếp chưa đúng ^_^
    Trích dẫn Gửi bởi phamtanquang Xem bài viết
    anh em cho mình hỏi như mình lấy tín hiệu từ ngõ vào analog PIW... cho vào ngõ PV_PER, giá trị mình đặc thì mình cho vào ngõ SP_INT
    trong khi dó các giá tri như: gian, ti ,td mình đã sét hết, các giá trị PVPER đã cho TRUE mà tại sao giá trị ER ra vãn lớn khi minh đã cho giá tri đặc và giá trị hồi tiếp gàn bằng nhâu rồi, phải chăng là sự khác nhau giữa tính chất của hai ngõ vào làm nên sự khác biết đó, trong khi đó mình đã chuẩ hóa đầu vào pv_per nó bị sao anh em giúp mình với

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tdh_ngtrungduc Xem bài viết
    Sao lại tùy thuộc vào CPU mà chỉnh switch vậy bạn, theo tôi thì chỉnh switch trên modul analog chứ.
    uh. lộn tùy thuộc vào modul analog, và công thức tính đó là cho đơn cực. nếu lưỡng cực thì thay số -32000 cho số 0 được chưa.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cảm ơn bạn quang nhiều nha.bạn có tài liệu về plc panasonic không cho mình xin luôn với.đồ án của mình thầy giao làm viết chương trình bằng pana mình viết trước cho s7-200 rồi mới tìm hiểu chuyển qua pana.thanks

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi soluuhuongyhik Xem bài viết
    cảm ơn bạn quang nhiều nha.bạn có tài liệu về plc panasonic không cho mình xin luôn với.đồ án của mình thầy giao làm viết chương trình bằng pana mình viết trước cho s7-200 rồi mới tìm hiểu chuyển qua pana.thanks
    mình chỉ làm và có tài liệu của s7 200, 300, 400 và rockwell bạn muốn tim hiểu thì lúc nào cần thì mình gủi cho chứ không có làm nhiều về banasonic nhưng mình biết trong sách thực hành plc của DHSPKT có, và có nhiều bài mẫu cho bạn tham khảo, hoặt bạn cài phần miềm banasonic xong thì nó củng có hướng dẫn chi tiết nhưng bằng tiến anh

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

các bác cho em hỏi thăm viết chương trình cho plc panasonic

các bác cho em hỏi thăm bên s7-200 thì đầu vào tín hiệu analog la aiw0 còn bên pana thì mình sẽ viết như thế nào.cám ơn nhiều.còn em đọc tài liệu thấy modul A21 analog của pana sẽ có -10->10 tương ứng k-2000->2000.vậy k là vùng nhớ mình xài phải không.cám ơn
    bác nào có những chương trình nhỏ viết bằng FXWin cho em xin tham khảo .cám ơn nhiều thiệt nhiều

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình biết được là trong panasonic thì -10v tương ứng với -2000 ,10v sẽ tương ứng 2000 khi ta đưa áp vào chân CH0 của modul analog ví dụ A21 và giá trị tương ứng sẽ cho mình trong ô nhớ mặc định plc là WX10 nhưng mình không thấy lệnh chia đâu.các bạn cho mình hỏi lệnh chia trong pana la lệnh nào vậy

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    26 lượt trong 18 bài viết
    Trong tài liệu này mình thấy có lệnh chia này bác, tham khảo nhé, cần thì comment để up lên mediafire
    http://tailieu.vn/xem-tai-lieu/lap-t...ic.360619.html

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

cám ơn nhìu

thanks bạn
    mình thấy % tưởng phần trăm cám ơn nhiều.bạn gửi cho mình link luôn nha mình donw không được.cám ơn nhìu nhìu.
    Trích dẫn Gửi bởi minhlaminhmo Xem bài viết
    Trong tài liệu này mình thấy có lệnh chia này bác, tham khảo nhé, cần thì comment để up lên mediafire
    http://tailieu.vn/xem-tai-lieu/lap-t...ic.360619.html

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu