Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết

Muốn transfer 2 project xuông một panel MP277

Mình muốn transfer 2 project xuống 1 MP277 để nó hoạt động cùng một lúc, mình mới chỉ transfer thành công với một project thôi. Mình dùng enthernet và RS232/PPI. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình cách làm. Xin cảm ơn.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phucxdtd Xem bài viết
    Mình muốn transfer 2 project xuống 1 MP277 để nó hoạt động cùng một lúc, mình mới chỉ transfer thành công với một project thôi. Mình dùng enthernet và RS232/PPI. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình cách làm. Xin cảm ơn.
    Bạn chế tạo màn hình MP277 lúc nào vậy bán cho mình cái màn hình chạy 2 Project đi bao nhiêu cũng mua :p.

Nói chơi chứ ý bạn muốn là muốn 1 HMI giao tiếp được với nhiều PLC theo nhiều chuẩn đó Bạn đọc manual thì nó hỗ trợ bao nhiêu con mà. Theo mình nhớ ko nhầm thì nó có thể giao tiếp với 8 con PLC. Còn nếu bạn dùng con này chuẩn PPI với 200 thì còn Ethernet có thể sử dụng với con 300.

Việc bạn làm chỉ là tạo ra nhiều connection thôi mà.

P/s: Bạn muốn làm điều gì thì tốt nhất bạn nên tìm hiểu về ý nghĩa của các thuộc tính lớn để sử dụng cho tốt. Ví dụ như: Connection là gì? Tag là gì? Có bao nhiêu loại tag? 1 HMI link được bao nhiêu tag với PLC, Adminstrator nghĩa là gì?... Thì sẽ tốt hơn việc cho câu hỏi sai. Mà hỏi sai thì chẳng có câu trả lời nếu người đọc chẳng hiểu ý bạn.

Chúc may mắn.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phucxdtd Xem bài viết
    1 ý tưởng rất lạ,cho mình hỏi mục đích để làm gì đc không
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Đánh dấu