Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

biến tần rockwel AB 700

chào các anh chị trên diển đàn!
    Em có một việc thế này, mong mọi người giúp đỡ. Em xin cảm tạ vô cùng !
    Tình hình là em có 1 con inverter AB700 ,biến tần đang bình thường ,nhưng khi em vào thông số default factorty cho biế tần vế mặc định thì nó về thông số nhà máy . nhưng biến tần lại báo lổi 48.em tra user manual của nó thì nó ghi là: the driver was commanded to write defallt values to EEPROM.màn hình cứ hiện searching và thông số cứ nhảy từ ban đầu đến thông số cuối mà khong đứng yện và không điềi khiển motor được .các anh chị đã từng làm qua con này xin chỉ giáo gi2m .cho mình đính chính tieu đề :biến tần AB70 chứ không phải 700

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi danghuuphat Xem bài viết
    Tình hình là em có 1 con inverter AB700 ,biến tần đang bình thường ,nhưng khi em vào thông số default factorty cho biế tần vế mặc định thì nó về thông số nhà máy . nhưng biến tần lại báo lổi 48.em tra user manual của nó thì nó ghi là: the driver was commanded to write defallt values to EEPROM.màn hình cứ hiện searching và thông số cứ nhảy từ ban đầu đến thông số cuối mà khong đứng yện và không điềi khiển motor được .các anh chị đã từng làm qua con này xin chỉ giáo gi2m .cho mình đính chính tieu đề :biến tần AB70 chứ không phải 700
    Nếu bị vậy, bạn tắt nguồn và bật lại sau đó set lại biến tần thử xem.
    Regards.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em củng đã tắt nguồn mở lên nó vẩn bị. k biết phải set lai thông số nào k vậy a Cuong . vì khi e set biến tần về factory thì nó bị vay luôn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi danghuuphat Xem bài viết
    anh cho em hỏi VSD 70 điều kiển qua Devicenet phải không ạ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    6 lượt trong 4 bài viết
    Khi bạn reset default thì nó sẽ hiện ra lỗi đó " This fault notifies you that a reset defaults command was given to the drive. All of your parameters have just been set back to factory default".
    Clear fault và set lại par nếu cần thiết. Clear the fault trong manual có hướng dẫn đó.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi namphucspkt Xem bài viết
    anh cho em hỏi VSD 70 điều kiển qua Devicenet phải không ạ.
    Bạn gắng thêm option card 20-COMM-D là OK ( và CPU phải có DeviceNet Scanner nửa thì mới control được)
    BR
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Da Nang
    Thanks
    4
    39 lượt trong 29 bài viết
    biến tần điều khiển máy nào đấy bạn, bạn default lại xong, bạn xem thử thông số set của biến tần thường có ghi trong bản vẻ, bạn set lại y như trong bản vẽ xem sao?

Đánh dấu