Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Xin hướng dẫn Khai báo kết nối giữa PLC S7 1200 với HMI Weiteck EMT3105

Em đang làm đồ án hệ thống điều khiển có kết nối giữa plc s7 1200 cpu1214 và HMI Weinteck emt3105p. hiện tại em đang thiết kế giao diện cho màn hình HMI sau khi khai báo phần cứng kết nối với s7 1200 qua cổng ethernet , thì không có các giá trị biết điểu khiển như M,I,Q mà thay vào đó là các giá trị ô nhớ LB,LW.
    Như vậy khi lập trì cho PLC phải khai báo như thế nào để nó hiểu được các bit điều khiển từ HMI đưa về?
    Mong anh hướng dẫn cho em với?

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thangspkt Xem bài viết
    Em đang làm đồ án hệ thống điều khiển có kết nối giữa plc s7 1200 cpu1214 và HMI Weinteck emt3105p. hiện tại em đang thiết kế giao diện cho màn hình HMI sau khi khai báo phần cứng kết nối với s7 1200 qua cổng ethernet , thì không có các giá trị biết điểu khiển như M,I,Q mà thay vào đó là các giá trị ô nhớ LB,LW.
    Như vậy khi lập trì cho PLC phải khai báo như thế nào để nó hiểu được các bit điều khiển từ HMI đưa về?
    Mong anh hướng dẫn cho em với?
    Em sv đại gia ah ? làm đồ án mà hmi dùng "Weinteck emt3105p", trung thực tí trước khi hỏi ae trong diễn đàn đi.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chú em bán hàng điện tự động công nghiệp mà anh!Thằng cháu là đồ án chẳng lẻ ông chú không cho mượn tý,hjhjhj Anh Newbie biết thì chỉ em với nghe?

Đánh dấu