Đăng Ký
Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết

Cách sử dụng Driver APD-VS04EN của LS

Em có 1 bộ Driver APD-VS04EN và 1 động cơ của LS. Ảnh của nó đây ạ
    [email protected]
    1344827091@[email protected]
    Bên cung cấp chỉ đưa cho bọn em cáp CN2 và CN3, không có cáp CN1. Cáp CN3 dùng để nối với PC, cáp CN2 nối với Encoder của động cơ. Em loay hoay mai mà không biết làm cách nào để điều khiển tốc độ động cơ từ PLC được. Mong các bác đi trước có kinh nghiệm về vấn đề này giúp em 1 tay!

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    3
    26 lượt trong 20 bài viết
    Cái này bác đọc Manual của nó mà làm thôi, chứ giờ tìm người làm rồi mà chỉ dạy cho thì hơi khó. Mà chắc gì những người làm rồi có thời gian lên đây đọc câu hỏi của bạn để trả lời. Bạn đọc Manual có gì ko hiểu lên đây hỏi thì còn nhiều người hướng dẫn. Chúc bạn thành công

3. Bài viết của "kochodoi" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình cũng đọc khá nhiều lần rồi. Hiện tại mình đang tìm cách cài đặt trực tiếp tốc độ và vị trí của trục động cơ bằng các phím bấm trên Driver. Đây là manual của nó http://bientan24h.vn/Data/upload/files/VS_manual.pdf
    Mong các bác hỗ trợ em 1 tay!
    Lần sửa cuối bởi tranchinhminh, ngày 06-19-2015 lúc 10:49 AM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    20
    9 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tranchinhminh Xem bài viết
    Mình cũng đọc khá nhiều lần rồi. Hiện tại mình đang tìm cách cài đặt trực tiếp tốc độ và vị trí của trục động cơ bằng các phím bấm trên Driver. Đây là manual của nó http://bientan24h.vn/Data/upload/files/VS_manual.pdf
    Mong các bác hỗ trự em 1 tay!
    Bạn muốn dùng PLC điều khiển con servo này thì nhất thiết phải có cáp CN1, LS có bán kèm 2 loại (Một loại giắc mua về phải tự hàn dây- cái này hơi khó hàn nếu chưa quen vì chân của nó khá nhỏ, một loại giắc cắm nó đưa hết ra cầu đấu rồi - dễ sử dụng, giá khoảng hơn 1 triệu thôi ). Phải có cái cáp này thì mới tính tiếp được, bạn đi mua cáp đi nhé. Khi đó, có thể dùng PLC phát xung tốc độ cao đk con servo này.

6. Bài viết của "vietthanh123" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vietthanh123 Xem bài viết
    Bạn muốn dùng PLC điều khiển con servo này thì nhất thiết phải có cáp CN1, LS có bán kèm 2 loại (Một loại giắc mua về phải tự hàn dây- cái này hơi khó hàn nếu chưa quen vì chân của nó khá nhỏ, một loại giắc cắm nó đưa hết ra cầu đấu rồi - dễ sử dụng, giá khoảng hơn 1 triệu thôi ). Phải có cái cáp này thì mới tính tiếp được, bạn đi mua cáp đi nhé. Khi đó, có thể dùng PLC phát xung tốc độ cao đk con servo này.
    Nó có phải cái này không anh? http://www.tudonghoa24.com/Connector...NNA-t5356.html

Thành viên cấp 3
    Thanks
    20
    9 lượt trong 6 bài viết
    Nó có phải cái này không anh? http://www.tudonghoa24.com/Connector...NNA-t5356.html
    Uhm. Bạn hỏi chỗ bạn mua động cơ ý, họ phải bán kèm thì mới đủ bộ chứ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết
    Uhm. Bạn hỏi chỗ bạn mua động cơ ý, họ phải bán kèm thì mới đủ bộ chứ.
    Bên em mua 6 bộ qua 1 công ty cung cấp trung gian. Nguồn hàng từ tudonghoa24, đợt đó mấy ông nghiệm thu không biết, giờ lôi ra dùng mới biết là thiếu. Liệu có thể trích lấy 4 dây PF+, PF-, RF+, RF- để dùng không anh?

Thành viên cấp 3
    Thanks
    20
    9 lượt trong 6 bài viết
    Bên em mua 6 bộ qua 1 công ty cung cấp trung gian. Nguồn hàng từ tudonghoa24, đợt đó mấy ông nghiệm thu không biết, giờ lôi ra dùng mới biết là thiếu. Liệu có thể trích lấy 4 dây PF+, PF-, RF+, RF- để dùng không anh?
    Tốt nhất là phải có cái giắc cắm. Chứ mình nghĩ ko nên câu trích gì vậy đâu, mà để đk động cơ chạy đâu chỉ lấy mấy chân kia không đâu, còn cả các chân 13(PCON), 17,19(CWLIM), 20 (CCWLIM), 47(SVON) ... để kích hoạt động cơ chạy nữa mà bạn.

11. Bài viết của "vietthanh123" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết
    Tốt nhất là phải có cái giắc cắm. Chứ mình nghĩ ko nên câu trích gì vậy đâu, mà để đk động cơ chạy đâu chỉ lấy mấy chân kia không đâu, còn cả các chân 13(PCON), 17,19(CWLIM), 20 (CCWLIM), 47(SVON) ... để kích hoạt động cơ chạy nữa mà bạn.
    Em đặt hàng nhưng bên tudonghoa24 cũng đang đặt từ hãng và sẽ ship hàng. Em đang băn khoăn không biết nếu chỉ điều khiển tốc độ và dừng chính xác động cơ servo thì chương trình PLC có phức tạp lắm không anh? Khoảng bao nhiêu Network? Vì yêu cầu của em là chương trình càng ngắn gọn, càng dễ hiểu càng tốt mà.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    31
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em đã mua được cáp CN1, đã kết nối đúng phần cứng như hướng dẫn của bác vietthanh123 và manual của LS. Giờ chỉ thiếu phần phát xung cho Driver thôi. Các bác giúp em xem phát xung tốc độ cao dùng S7-300 cpu 313C như thế nào bây giờ?

Đánh dấu