Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    9 lượt trong 8 bài viết

cài đặt 2 pc server và pc client trên wincc v6.2

ai đã từng làm hướng dẫn mình với , đang rất mắc ở vấn đề này đã cài thử nhưng chưa được . để pc chạy độc lập thì ok nhưng cài server là toàn bộ thông số vận hành nhấp nháy hoặc mất hẳn (chưa hiểu lý do ). ai đã từng làm giúp đỡ mình nhé.(mình chạy trên hệ thống thật nhé).
    mô tả hệ thống như sau . 4 trạm plc s7 400 kết nối nhau qua etherrnet đk giám sát bằng win cc v6.2 . win cc kết nối plc qua ethernet bằng địa chỉ ip nhé. tks mọi người
    Lần sửa cuối bởi mrhung12, ngày 07-14-2015 lúc 08:14 PM.

2. Bài viết của "mrhung12" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    9 lượt trong 8 bài viết
    các bác đâu hết rồi vậy diễn đàn đã đóng cửa đâu .ai biết giúp mình

4. Bài viết của "mrhung12" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    3
    26 lượt trong 20 bài viết
    Hiện tại em cũng đang làm Server và Client nhưng là trên bản WinCC 7.2. Vẫn truyền dữ liệu bình thường mà, em để các máy Client và Server tên giống nhau thì mới được, lúc đầu tên khác thì không truyền và nhận được.

6. Bài viết của "kochodoi" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    9 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kochodoi Xem bài viết
    Hiện tại em cũng đang làm Server và Client nhưng là trên bản WinCC 7.2. Vẫn truyền dữ liệu bình thường mà, em để các máy Client và Server tên giống nhau thì mới được, lúc đầu tên khác thì không truyền và nhận được.
    k hẳn rồi bạn, nhà máy mình còn dây chuyền 2 nữa vẫn dùng các máy clinent và server khác name k vấn đề gì nhé .chưa roc nguyên nhân k truyền nhận được . đại ca nào làm ngon lành hệ thống này rồi mong giúp đỡ

8. Bài viết của "mrhung12" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    9 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kochodoi Xem bài viết
    muốn hỏi bạn, ngoài việc chọn máy server và client và chọn đường dẫn file chạy trong máy client ở server data là file chạy của máy server thì còn làm thêm gì k ? vì hiện tại mình đang mắc mà chưa hiểu nguyên nhân tại sao . máy đã kết nối nhưng lại bị nháy thông số .( lỗi này chỉ xảy ra khi kết nối pc client vào pc server). nếu mình chạy độc lập vẫn ok .

10. Bài viết của "mrhung12" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Thanks
    0
    4 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mrhung12 Xem bài viết
    muốn hỏi bạn, ngoài việc chọn máy server và client và chọn đường dẫn file chạy trong máy client ở server data là file chạy của máy server thì còn làm thêm gì k ? vì hiện tại mình đang mắc mà chưa hiểu nguyên nhân tại sao . máy đã kết nối nhưng lại bị nháy thông số .( lỗi này chỉ xảy ra khi kết nối pc client vào pc server). nếu mình chạy độc lập vẫn ok .
    http://step7control.blogspot.com/201...r-ket-noi.html

Bạn thử làm theo link này xem. Mình đang làm hệ thống này với 2 server Redundant 2 client và VPN OK

12. Bài viết của "dangthanhtuan200688" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Mình đã làm qua hệ thống này rồi ( Mình sẽ viết Tut trong thời gian sớm nhất). Tạm chia ra các bước sau:
    TH 1- Nếu bạn làm WinCC Server- Client:
    Sử dụng hai máy tính có cấu hình mạng lan đầy đủ ( Có thể làm trong máy ảo) có nghĩa là hai máy phải nhìn thấy nhau ...
    Trên Máy Server( PC_Server)
    B1. Tạo Project Winccc Server( Multi user) trên máy Server( PC_Server) và cấu hình đầy đủ tag, truyền thông.......
    B2. Thêm tên máy con vào trong dự án VD : PC_Client
    B3. Tạo server data từ máy Server
    Trên Máy Client( PC_Client)
    B1. Tạo Project với Wincc Client
    B3. Load cấu hình Server data đã tạo từ Server về máy
    B4. Tạo Picture để lấy picture từ máy chủ về để sự dụng
    >>> Mình sẽ hướng dẫn chi tiết trong thời gian tới
    Hoc nua hoc mai

14. The Following 2 Users Say Thank You to YeuPLC For This Useful Post:

Đánh dấu