Đăng Ký
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Cool Truyền thông công nghiệp

Mạo mụi mở Topic này để trao đổi học hỏi về cách thiết lập truyền thông giữa các thiết bị (PLC, biến tần, các thiết bị chấp hành....) của các hãng khác nhau , kết nối lại với nhau như các thiết bị của các hãng Siemens, ABB, Ormron, SCHNEIDER,...
    Cách thức khai báo như thế nào..Anh nào trong diễn đàn từng làm rồi cho mình xin ý kiến
    Thanks

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    47 lượt trong 39 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tminhphungdt Xem bài viết
    Mạo mụi mở Topic này để trao đổi học hỏi về cách thiết lập truyền thông giữa các thiết bị (PLC, biến tần, các thiết bị chấp hành....) của các hãng khác nhau , kết nối lại với nhau như các thiết bị của các hãng Siemens, ABB, Ormron, SCHNEIDER,...
    Cách thức khai báo như thế nào..Anh nào trong diễn đàn từng làm rồi cho mình xin ý kiến
    Thanks
    Bạn hỏi rõ thì mới giúp đc chứ, hỏi chung chung thế này thì trong diễn đàn cũng có gần hết rồi chịu khó tìm là có.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    ví dụ: mình muốn kết nối 1 con PLC S7-1200 với 1 con biến tần SCHNEIDER thì phải làm như thế nào...
    mình dùng phần mềm Tia Portal..thì phải khai báo kết nối như thế nào trong phần mềm...để nó thiết lập được truyền thông

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    ví dụ: mình muốn kết nối 1 con PLC S7-1200 với 1 con biến tần SCHNEIDER thì phải làm như thế nào...
    mình dùng phần mềm Tia Portal..thì phải khai báo kết nối như thế nào trong phần mềm...để nó thiết lập được truyền thông
    Vậy thì tùy theo bạn dùng chuẩn truyền thông gì, Modbus hay PROFINET, sau đó xem manual của con S7-1200 và con Altivar là xong.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chauvinhloi Xem bài viết
    Vậy thì tùy theo bạn dùng chuẩn truyền thông gì, Modbus hay PROFINET, sau đó xem manual của con S7-1200 và con Altivar là xong.
    mình hiểu là phải chung chuẩn truyền thông thì mới kết nối vs nhau được nhưng vấn đề ở đây là mình sử dụng phần mềm Tia Protal để lập trình thì mình phải thiết lập kết nối nó như thế nào, vì thư viên của phần mềm toàn thiết bị simens mình muốn kết nối 1 thiết bị Siemens với 1 thiết bị khác thì phải làm thế nào..

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Da Nang
    Thanks
    4
    39 lượt trong 29 bài viết
    Call support của hãng mà thiết bị bạn muốn kết nối để được support! hết

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    mình hiểu là phải chung chuẩn truyền thông thì mới kết nối vs nhau được nhưng vấn đề ở đây là mình sử dụng phần mềm Tia Protal để lập trình thì mình phải thiết lập kết nối nó như thế nào, vì thư viên của phần mềm toàn thiết bị simens mình muốn kết nối 1 thiết bị Siemens với 1 thiết bị khác thì phải làm thế nào..
    Add GSD file vào là được thôi bạn . Vấn đề giờ bạn đã hiểu mạng Profibus/Profinet hay Modbus tới mức nào để bạn thích truyền thông PLC - Biến tần thì hãng nào cũng được. Siemens với sự tùy chọn cao
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Không nhất thiết phải có thiết bị trong list của TIA Portal để kết nối. Ví dụ với chuẩn TCP/TP bạn có thể chọn Unspecified device cho partner.

Đánh dấu