Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenbinh23888 Xem bài viết
    Em đang làm alarm để biết được thời gian ON/OFF của 1 động cơ, phần hiển thị em đã làm được rồi nhưng mỗi khi động cơ chạy thì alarm RUN xuất hiện, chèn vào thời gian alarm RUN trước. Do vậy sẽ không biết số lần ON/OFF, ví dụ động cơ ON 6 lần, OFF 5 lần thì phần alarm sẽ hiển thị 6 lần ON khác nhau. Mong các anh giúp đỡ, thanks
    Đính kèm 2303
    mình cũng đang làm alarm cho động cơ on/off để ghi nhận khi có sự cố (role nhiệt) nhưng mình chưa làm được, bạn hướng dẫn giú mình nhé. cảm ơn bạn nhiều
    [email protected]

Thành viên cấp 1
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết

vẽ biểu đồ (Trend)

mình cũng đang tìm hiểu về Trend (vẽ biểu đồ) để vẽ lại đặc tính mở máy của động cơ nhưng không biết thực hiện thế nào? bạn hướng dẫn giúp mình nhé. cảm ơn bạn nhiều
    [email protected]
    TB: mình muốn khi động cơ quay thuận thì vẽ lại đường đồ thì mở máy (có thời gian mở máy và dừng máy) và khi mở máy quay ngược cũng vẽ tương tự. cả hai cùng biểu diễn trên 1 đồ thị.

Thành viên Mới
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hamhoclen Xem bài viết
    mình cũng đang tìm hiểu về Trend (vẽ biểu đồ) để vẽ lại đặc tính mở máy của động cơ nhưng không biết thực hiện thế nào? bạn hướng dẫn giúp mình nhé. cảm ơn bạn nhiều
    [email protected]
    TB: mình muốn khi động cơ quay thuận thì vẽ lại đường đồ thì mở máy (có thời gian mở máy và dừng máy) và khi mở máy quay ngược cũng vẽ tương tự. cả hai cùng biểu diễn trên 1 đồ thị.
    Để làm báo alarm về trạng thái On/off/Trip bạn cần cấu hình alarm theo bit, Khi trạng thái bit thay đổi thì alarm sẽ thay đổi, khi cấu hình alarm bạn cần lưu ý là thứ tự bit trong alarm sẽ khác thứ tự bit thông thường, ví dụ bit trong plc là bit cao thì trong tag hmi alarm sẽ là bit thấp.
    Phần vẽ đồ thị Trend bạn muốn vẽ đặc tính mở máy động cơ bạn phải đo được dòng điện và thời gian. Theo mình trong chương trình bạn sử dụng ngắt timer sau đó lấy mẫu trong các khoảng thời gian khác nhau. Trên HMI bạn lấy tag này để vẽ ra.Và dựa vào trend bạn có thể tính được thời gian khởi động, cũng như thời gian quá độ của động cơ.
    thanks

Thành viên cấp 1
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết
    chào bạn !
    mình sử dụng S7-1200 & KTP 600 Basic mono PN, mình muốn dùng TREND để thể hiện sự mở máy/ dừng máy dưới dạng biểu đồ thì mình phải làm sao? mong các bạn hướng dẫn.
    Trước đây mình dùng wincc V7 thì mình làm Trend kiểu on/off thì nó chạy tốt nhưng ở TIA V13 thì mình ko biết. Mình đã đọc hướng dẫn của Điện công nghiệp DIC nhưng không hiểu. bạn có thể hướng dẫn rõ hơn.
    mình sử dụng TIA V13, Wincc Pro V13.
    Cảm ơn các bạn.
    Lần sửa cuối bởi hamhoclen, ngày 04-08-2016 lúc 01:46 PM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    5 lượt trong 5 bài viết
    các anh cài TIA v13 trên windown gì thế em cài trên win7 ultimate thì báo không hỗ trợ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    28 lượt trong 26 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daochidung.hn Xem bài viết
    các anh cài TIA v13 trên windown gì thế em cài trên win7 ultimate thì báo không hỗ trợ
    Vào phần thảo luận phần mềm hỏi thì đúng hơn nhé bạn. !. Update Win7 lên bản SP1 mới cài được nha bạn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn cài đặt trên win 7 32 bit là ok

Thành viên cấp 1
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Điện công nghiệp DIC Xem bài viết
    Để làm báo alarm về trạng thái On/off/Trip bạn cần cấu hình alarm theo bit, Khi trạng thái bit thay đổi thì alarm sẽ thay đổi, khi cấu hình alarm bạn cần lưu ý là thứ tự bit trong alarm sẽ khác thứ tự bit thông thường, ví dụ bit trong plc là bit cao thì trong tag hmi alarm sẽ là bit thấp.
    Phần vẽ đồ thị Trend bạn muốn vẽ đặc tính mở máy động cơ bạn phải đo được dòng điện và thời gian. Theo mình trong chương trình bạn sử dụng ngắt timer sau đó lấy mẫu trong các khoảng thời gian khác nhau. Trên HMI bạn lấy tag này để vẽ ra.Và dựa vào trend bạn có thể tính được thời gian khởi động, cũng như thời gian quá độ của động cơ.
    thanks
    bạn có thể hướng dẫn rõ hơn về cách tạo alarm cho KTP 600 basic giúp mình.
    cảm ơn bạn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    Trích dẫn Gửi bởi chauvinhloi Xem bài viết
    Xin chào các bạn, đây là video clip hướng dẫn cấu hình Alarm trên WinCC. Phiên bản mình đang dùng là TIA Portal V13 SP1 Update 3 (STEP 7 và WinCC Professional). Link project có thể download bên dưới.

Base Project: https://www.dropbox.com/s/yjtwe98fek...oject.rar?dl=0
    Project File: https://www.dropbox.com/s/p95s1917x7...Alarm.rar?dl=0
    Library: https://www.dropbox.com/s/9q8hk5idpo...20LIB.rar?dl=0

Requirement: WinCC Professional V13 SP1 Udt3
    Chào anh chauvinhloi !
    Anh cho em hỏi tí về Alarm log với
    Em làm alarm bên phần " Descrete alarm ".
    E đã khai báo và setting hoàn chỉnh. Nhưng không hiểu sao khi chạy runtime ( ở đây e dùng s7-1200 và TP700 Comfort ) thì khi e set bit nó lên 1 nó cũng hiện thông báo alarm, mà khi set nó về 0 lại nó cũng hiện thông báo alarm đó luôn.
    Alarm của em không dùng " Acknowledgment ".
    E muốn nó chỉ xuất hiện alarm khi bit được set lên 1 thôi, còn khi bit đó xuống 0 thì không được xuất hiện alarm.
    Mong a chỉ điểm cho e với.
    Em cám ơn anh trước ạ.
    Không biết phải hỏi Hidden Content
    Muốn giỏi phải học Hidden Content Hidden Content Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em chào mọi người ạ.
    Nhờ mọi người chỉ cho em cách hạ cấp từ Tia Portal V14 xuống Tia Portal V13 SP1 với ạ.
    Em cảm ơn ạ

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu