Đăng Ký
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    0 lượt trong 0 bài viết

Xin giúp đỡ về chức năng Function Block của PLC CP1E-NA20DT-D

Kính chào các anh chị em trong diễn đàn.
    Trước đây mình có 1 chiếc CP1H lập trình giao tiếp với K3HB bằng khối function block _E5xx200_ReadVarible. Bây giờ mình định dùng PLC CP1E-NA20DT-D thay thế cho CP1H để giao tiếp với K3HB. Tuy nhiên sau khi tạo chương trình mới bằng CX-Programer 9.31 thì không thấy chỗ Function Block để add thêm _E5xx200 vào.
    Anh em xin cho hỏi là dòng PLC CP1E có hỗ trợ chức năng function block không ạ? Nếu có thì làm sao để add được khối FB _E5xx200 kia vào trong chương trình ạ?
    Trong trường hợp CP1E không hỗ trợ chức năng FB thì có cách nào để giao tiếp lấy dữ liệu từ K3HB không?
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả mọi người
    Chân thành cảm ơn

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Bien Hoa
    Thanks
    1
    11 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hermex2009 Xem bài viết
    Kính chào các anh chị em trong diễn đàn.
    Trước đây mình có 1 chiếc CP1H lập trình giao tiếp với K3HB bằng khối function block _E5xx200_ReadVarible. Bây giờ mình định dùng PLC CP1E-NA20DT-D thay thế cho CP1H để giao tiếp với K3HB. Tuy nhiên sau khi tạo chương trình mới bằng CX-Programer 9.31 thì không thấy chỗ Function Block để add thêm _E5xx200 vào.
    Anh em xin cho hỏi là dòng PLC CP1E có hỗ trợ chức năng function block không ạ? Nếu có thì làm sao để add được khối FB _E5xx200 kia vào trong chương trình ạ?
    Trong trường hợp CP1E không hỗ trợ chức năng FB thì có cách nào để giao tiếp lấy dữ liệu từ K3HB không?
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả mọi người
    Chân thành cảm ơn
    CP1E không hổ trợ Function block được bạn nhé.
    Bạn tham khảo trong Communications User's Manual của K3HB phần giao thức truyền thông CompoWay/F.
    Ở đây viết bằng lệnh cho PLC có frame truyền và frame nhận.
    Chúc bạn thành công.

3. The Following 2 Users Say Thank You to chautn_au For This Useful Post:

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hai Duong
    Thanks
    3
    3 lượt trong 3 bài viết

mh đã kết nối CP1E với 3 bộ K3HB trong nhà máy thức ăn gia xúc. sủ dụng lệnh TX,RX trên PLC, giao thức CompoWay/F.
    http://www.mediafire.com/download/hy...t_2_doc_pv.cxp
    http://www.mediafire.com/download/7w...LL%2CL%2CH.cxp
    Lần sửa cuối bởi dungHD, ngày 03-24-2016 lúc 08:21 AM.

5. Bài viết của "dungHD" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cảm ơn bạn dungHD rất nhiều. Chương trình của bạn mình đang nghiên cứu, nếu có gì vướng mắc mong nhận được sự giúp đỡ thêm.
    Ngoài ra mình còn gặp 1 vấn đề khi truyền thông CP1H với K3HB-XVD. Cụ thể là mình dùng K3HB truyền thông lấy giá trị từ K3HB-XAD thì ngon lành, nhưng cũng chương trình đó chuyển sang lấy giá trị từ K3HB-XVD thì không lấy được (XVD lúc nào cũng trả về giá trị 0???). Đọc tài liệu thì thấy lệnh truyền thông 2 thằng này giống nhau. Không biết có ai có kinh nghiệm về vụ này thì cho mình xin ý kiến tham khảo với

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hai Duong
    Thanks
    3
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hermex2009 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn dungHD rất nhiều. Chương trình của bạn mình đang nghiên cứu, nếu có gì vướng mắc mong nhận được sự giúp đỡ thêm.
    Ngoài ra mình còn gặp 1 vấn đề khi truyền thông CP1H với K3HB-XVD. Cụ thể là mình dùng K3HB truyền thông lấy giá trị từ K3HB-XAD thì ngon lành, nhưng cũng chương trình đó chuyển sang lấy giá trị từ K3HB-XVD thì không lấy được (XVD lúc nào cũng trả về giá trị 0???). Đọc tài liệu thì thấy lệnh truyền thông 2 thằng này giống nhau. Không biết có ai có kinh nghiệm về vụ này thì cho mình xin ý kiến tham khảo với

địa chỉ truyền thông của 2 thằng này giống nhau hết. b xem lại phần cài đặt truyền thông xem.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dungHD Xem bài viết
    mh đã kết nối CP1E với 3 bộ K3HB trong nhà máy thức ăn gia xúc. sủ dụng lệnh TX,RX trên PLC, giao thức CompoWay/F.
    http://www.mediafire.com/download/hy...t_2_doc_pv.cxp
    http://www.mediafire.com/download/7w...LL%2CL%2CH.cxp
    Chương trình của bạn mình thử nạp vào PLC nhưng bit A392.13 chỉ sáng được ở vòng quét đầu tiên sau đó off. Không rõ là vấn đề ở chỗ nào nữa, mong nhận được giúp đỡ

Đánh dấu