Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên Mới
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết

Exclamation NHờ trợ giúp về phản hồi PID của biến tần

Em đang có 3 con bơm ly tâm điều khiển bằng biến tần yaskawa v1000 bơm nước vào 1 đường ống cung cấp cho dây chuyền, giờ em muốn lắp cảm biến áp suất nước để điều khiển tự động tần số của 3 bơm. Vậy giờ em phải lắp 3 cảm biến áp suất cho 3 bơm hay chỉ cần 1 cảm biến cho cả 3 bơm. Và cho em hỏi là nên dùng loại cảm biến gì ạ, nước có nhiễm axit nên độ ăn mòn khá cao ạ.
    Em xin cảm ơn!

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Tùy thuộc vào việc bạn chia 3 con bơm đó thành 3 đối tượng điều khiển riêng biệt hay một đối tượng duy nhất. Điều này thì phụ thuộc vào quy trình bên bạn. Bạn có thể nói rõ hơn hay không?
    Về cảm biến áp suất dùng cho hóa chất thì hiện tại cũng có nhiều hãng cung cấp. Phổ biến nhất là Endress Hauser hoặc SIEMENS, giá của 2 loại cũng tương đương. Bạn chỉ cần chọn vật liệu ống chống ăn mòn là được.

3. Bài viết của "chauvinhloi" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em cảm ơn anh đã trả lời.
    3 bơm hiện tại đang đc đk bằng 3 biến tần để bơm nước lên đường ống, hiện nay e chỉ cho chạy 2 bơm còn 1 bơm để dự phòng. Vì mức độ sử dụng nước không đồng đều,tùy thời điểm mà dùng nhiều hay ít nên em muốn biến tần tự động điều khển tốc độ bơm để đạt được 1 áp lực cố định trong đường ống. Nếu dùng nhiều nước thì tăng tốc độ bơm,nếu dùng ít thì giảm tần số. thao tác tắt bật bơm chỉ dùng nút ấn thôi. các bơm đang hoạt động thì nên chạy tần số bằng nhau để tránh áp ngược

Đánh dấu