Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    14
    0 lượt trong 0 bài viết

Ngắt Event trong Rslogic5000.

Chào cả nhà,
    Cho mình xin hỏi mấy câu về ngắt Event trong RSlogic5000, mong mọi người giúp đỡ.
    1. Mình muốn dùng ngắt module input, khi mình tạo chương trình ngắt module input 1769-IQ32 với vùng tag Local:I:1 (giả dụ mình khai báo nó slot1) trigger module input data change state thì nó báo là module chọn ko có khả năng cho trigger event(đại loại là thế)
    sau đó em dùng loại 1769-IQ16F/A (high speed input) thì nó chấp nhận. Trong khi em hỏi thầy thì thầy nói tất cả module input digital đều dùng ngắt event được.
    Vậy câu hỏi đặt ra là có phải tất cả module input digital đều có thể dùng ngắt được hay ko? và nếu ko phải tất cả thì mình có thể dùng loại nào.
    2. Cho em hỏi về tần số cao nhất khi dùng ngắt module input để nó có thể hiểu được. có tài liệu càng tốt ạ.
    Xin chân thành cảm ơn.
    Passion is the golden key of success

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Da Nang
    Thanks
    4
    39 lượt trong 29 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhoskonvt Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Cho mình xin hỏi mấy câu về ngắt Event trong RSlogic5000, mong mọi người giúp đỡ.
    1. Mình muốn dùng ngắt module input, khi mình tạo chương trình ngắt module input 1769-IQ32 với vùng tag Local:I:1 (giả dụ mình khai báo nó slot1) trigger module input data change state thì nó báo là module chọn ko có khả năng cho trigger event(đại loại là thế)
    sau đó em dùng loại 1769-IQ16F/A (high speed input) thì nó chấp nhận. Trong khi em hỏi thầy thì thầy nói tất cả module input digital đều dùng ngắt event được.
    Vậy câu hỏi đặt ra là có phải tất cả module input digital đều có thể dùng ngắt được hay ko? và nếu ko phải tất cả thì mình có thể dùng loại nào.
    2. Cho em hỏi về tần số cao nhất khi dùng ngắt module input để nó có thể hiểu được. có tài liệu càng tốt ạ.
    Xin chân thành cảm ơn.
    Thầy nói được thì được, tài liệu nói thầy copy cho là xong

Thành viên cấp 1
    Thanks
    14
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi VuaEPS Xem bài viết
    Thầy nói được thì được, tài liệu nói thầy copy cho là xong
    bạn đang giúp mình đấy à. Mình ko hiểu ý bạn lắm.
    Passion is the golden key of success

Đánh dấu