Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    [Mới làm xong đọc nhiệt độ , độ ẩm , áp suất , chân không dùng S7-1200 . Có làm thực mới chịu ngâm cứu,ngâm cứu mới thấy vấn đề bà con nhỉ.]

Anh Hiền ơi, anh cho em hỏi có phải anh đã làm bài toán điều khiển nhiệt độ dùng S7-1200 rồi ko?
    em cũng đang muốn làm về cái này anh có thế cho em xin phần anh xử lý tín hiệu nhiệt trong bài lập trình của anh đc ko?

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi herok8 Xem bài viết
    [Mới làm xong đọc nhiệt độ , độ ẩm , áp suất , chân không dùng S7-1200 . Có làm thực mới chịu ngâm cứu,ngâm cứu mới thấy vấn đề bà con nhỉ.]

Anh Hiền ơi, anh cho em hỏi có phải anh đã làm bài toán điều khiển nhiệt độ dùng S7-1200 rồi ko?
    em cũng đang muốn làm về cái này anh có thế cho em xin phần anh xử lý tín hiệu nhiệt trong bài lập trình của anh đc ko?
    Bạn cần giải quyết vấn đề gì vậy?Nếu đọc nhiệt độ thì tôi có đưa phương pháp lên rồi,còn bạn muốn điều khiển nhiệt thì ít ra cũng cho anh em trên diễn đàn biết phần cứng,hệ thống của bạn có cái gì mới biết được,nếu có biến tần thì phải có thêm module analog output và gắn vô PID để ổn định,và chắc biến tần của bạn dùng để làm mát rồi,tôi đoán vậy.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết

Bạn cần giải quyết vấn đề gì vậy?Nếu đọc nhiệt độ thì tôi có đưa phương pháp lên rồi,còn bạn muốn điều khiển nhiệt thì ít ra cũng cho anh em trên diễn đàn biết phần cứng,hệ thống của bạn có cái gì mới biết được,nếu có biến tần thì phải có thêm module analog output và gắn vô PID để ổn định,và chắc biến tần của bạn dùng để làm mát rồi,tôi đoán vậy.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    các bác cho em hỏi về con SM 1234( module analog của PLC s7-1200) được ko? em đang tìm hiểu về con này mà vẫn chưa ngộ đc ra cái gì cả.
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết

Phần cứng của em gồm: CPU S7-1200; analog SM1234 (4AI/2AO); biến tần Delta VDF-S; động cơ KDB 3 pha; nhiệt độ lấy từ cảm biến nhiệt độ LM35; nhưng mà hiện tại thì em chưa biết cách lập trình chuyển đổi tín hiệu với con analog là như thế nào? em chỉ lập trình ngôn ngữ LAD thôi. không dùng PID như anh bảo.
    Anh có thể giúp em được không?

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=463

Bạn tham khảo Analog tại đó nhé.

Về giải pháp mình tư vấn như thế này nhé:

1. Làm bộ chuyển đổi LM35 trả về tín hiệu 0 - 10V hoặc 4 - 20mA để thực hiện đưa vào Analog PLC.
    2. Vào mục Analog coi khối hàm cần sử dụng + lấy tài liệu về tham khảo thêm.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=463

Bạn tham khảo Analog tại đó nhé.

Về giải pháp mình tư vấn như thế này nhé:

1. Làm bộ chuyển đổi LM35 trả về tín hiệu 0 - 10V hoặc 4 - 20mA để thực hiện đưa vào Analog PLC.
    2. Vào mục Analog coi khối hàm cần sử dụng + lấy tài liệu về tham khảo thêm.
    em cảm ơn anh nhé

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    đọc loadcell củng là vấn đề xử lý tín hiệu analog ,và bạn xem loại loadcell của bạn xuất tín hiệu nào 4-20mA hay 0-10v
    nếu mà 0-10v thì đa phần các plc s7-1200 trên thị trường có tích hợp sẳn analog input (0-10v ) luôn ,mua về và gắn vào và lập trình luôn ,nếu là 4-20mA hoặc chuẩn analog khác thì phải lựa plc s7-1200 có tích hợp sẳn ngỏ đọc analog tín hiệu loại này ,hoặc phải mua thêm modul mở rộng đọc analog tương ứng .còn đây là tài liệu hướng dẩn xử lý analog plc s7-1200 http://www.mediafire.com/?4rdfyx5afm3xfq5
    anh ơi, sao link này em ko vào down đc anh nhi?
    anh có thể gửi lại đc ko ạh?
    Thanks

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Mới làm xong đọc nhiệt độ , độ ẩm , áp suất , chân không dùng S7-1200 . Có làm thực mới chịu ngâm cứu,ngâm cứu mới thấy vấn đề bà con nhỉ.
    Em cũng đang làm đồ án điều khiển mức chất lỏng dùng cảm biết áp suất chân không để đo lượng nước trong bồn chứa. Anh có thể giúp em ít tài liệu về phần này không. Trên mạng toàn tài liệu tiếng Anh mà trình độ của em thì có hạn(khỏi chê luôn) nên anh có tài liệu tiếng Việt thì . Email của em là: [email protected]

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu