Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    14
    0 lượt trong 0 bài viết

Cách ly 1 module IO khi bị lỗi

Xin chào cả nhà, chào anh cườngvs.
    hiện tại em đang nghiên cứu cách để cách ly 1 module IO khi nó bị lỗi để Controller ko bị báo lỗi module.( dùng phần mềm rslogix5000, mô phỏng bằng Emu).
    em đã tìm đc cách để phát hiện khi nào nó có lỗi dùng hàm GSV, chọn module IO, và lưu giá trị Entrystatus, faultCode, faultInfo rồi. nhưng không biết làm cách nào để cách ly module IO đó sau khi phát hiện có lỗi. Đối với việc xử lý 1 số lỗi minor hay major thì em có làm được. nhưng còn cái này thì ko thấy tài liệu nào nói rõ, chỉ nói cách xác định lỗi. mong mọi người có thể chỉ cho em hướng đi hoặc tài liệu liên quan đến nó.
    best wishes.
    Passion is the golden key of success

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhoskonvt Xem bài viết
    Xin chào cả nhà, chào anh cườngvs.
    hiện tại em đang nghiên cứu cách để cách ly 1 module IO khi nó bị lỗi để Controller ko bị báo lỗi module.( dùng phần mềm rslogix5000, mô phỏng bằng Emu).
    em đã tìm đc cách để phát hiện khi nào nó có lỗi dùng hàm GSV, chọn module IO, và lưu giá trị Entrystatus, faultCode, faultInfo rồi. nhưng không biết làm cách nào để cách ly module IO đó sau khi phát hiện có lỗi. Đối với việc xử lý 1 số lỗi minor hay major thì em có làm được. nhưng còn cái này thì ko thấy tài liệu nào nói rõ, chỉ nói cách xác định lỗi. mong mọi người có thể chỉ cho em hướng đi hoặc tài liệu liên quan đến nó.
    best wishes.
    Dear nhoskonvt,
    bạn làm theo cách này nha, bấm chuột phài vào cái card nào cần cách li, chọn properties/Connection/ chọn Inhibit Module > Apply>OK.
    Nếu muốn dùng lại card này thì bỏ chọn Inhibit module là OK/
    BR.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

3. Bài viết của "cuongvcs" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    14
    0 lượt trong 0 bài viết
    em cảm ơn anh, cách này em cũng đã thử. rất đúng. nhưng ý em là ví dụ mình đang xài nó. nhưng sau 1 thời gian hoạt động mình bị mất kết nối từ nó. thì em định viết một Rung để inhibit nó bằng lệnh luôn, chứ ko phải nhấp vào properties nữa. và hình như là mình dùng GSV chọn mode rồi setbit thứ 2 của nó dùng SSV là nó tự động inhibit đúng không anh. em đọc tài liệu thấy vậy và đang chuẩn bị thử.
    best wishes.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhoskonvt Xem bài viết
    em cảm ơn anh, cách này em cũng đã thử. rất đúng. nhưng ý em là ví dụ mình đang xài nó. nhưng sau 1 thời gian hoạt động mình bị mất kết nối từ nó. thì em định viết một Rung để inhibit nó bằng lệnh luôn, chứ ko phải nhấp vào properties nữa. và hình như là mình dùng GSV chọn mode rồi setbit thứ 2 của nó dùng SSV là nó tự động inhibit đúng không anh. em đọc tài liệu thấy vậy và đang chuẩn bị thử.
    best wishes.
    Hi bạn,
    Viết dùng SSV thì cũng OK đó, Bạn cứ thử xem.
    BR
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

6. Bài viết của "cuongvcs" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    14
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Hi bạn,
    Viết dùng SSV thì cũng OK đó, Bạn cứ thử xem.
    BR
    Dear mr Cuong,
    cảm ơn anh về sự giúp đỡ nhiệt tình.
    Em đã làm được. Hiện giờ em đang tìm hiểu về dự phòng SCADA, PC sever trong allen bradley. Cũng chỉ mới tìm hiểu về tổng quan về cơ chế server-client. còn phần dự phòng 2 pc server thì quả thật ko kiếm thấy tài liệu nói về nó. Không biết anh cường có tài liệu nào nói về nó ko. Nếu có để tìm hiểu thì tốt quá.

Đánh dấu