Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: PLC Delta

Hybrid View

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    13 lượt trong 13 bài viết

PLC Delta

Chào các pác.

Trên thị trường hiện tại có dòng plc delta của taiwan giá tương đối mềm, các tính năng cũng giống như các plc dòng khác. Pác đọc copy này nha:

Module mở rộng song song kết nối bên trái tốc độ cao của series SV cho phép kết nối truyền thông với hầu hết các mạng giao diện như Internet, DeviceNet, ProfiBus, module nhiệt độ, module analog cho các yêu cầu điều khiển tức thì. 16 loại module mở rộng đặc biệt (digital, analog, điều khiển trục, giao tiếp truyền thông,…) có thể được kết nối với PLC series SV (8 module ben trái & 8 module bên phải). Tích hợp với phát xung ngõ ra 4 trục 200KHz độc lập và đặc tính 2 nhóm nội suy tuyến tính/cong trong chỉ thị điều khiển nhằm giúp cho giải pháp điều khiển vị triítrở nên dễ dàng hơn.

Đây là nơi down các phần mềm về nè các pác. http://www.delta.com.tw/product/em/d...3&cid=1&tpid=3.

Thảo luận thêm dòng này nha các pác.

Thanks
    0983.398.372
    Hidden Content

hongminhbv
    Guest
    Qua tìm hiểu em thấy dòng này rất mạnh về truyền thông với lại nó tích hợp sẵn cả analog in / out ở một số dòng cỡ nhỏ rất tốt cho những ứng dụng nhỏ cần đến analog hay truyền thông điều khiển biến tần
    Về chất lượng thì hàng đài loan đã khẳng định được độ bền của mình trong thời gian gần đây rồi
    Rất mong các anh em đang tìm hiểu về dòng PLC này cùng thảo luận

hongminhbv
    Guest
    Mình mới kiếm được một con PLC Delta loại DVP-10 SX nhưng do để quá lâu nên pin của nó bị hết khi đưa nguồn vào thì nó báo batlow và không run được.
    Các anh em cho mình hỏi pin của nó có thể nạp được không hay phải thay pin mới vậy ?
    Mình muốn sửa lại nó để thực hành với PLC delta vì nó bé nhưng đử hết analog và RS485
    Mình chưa gặp bệnh này lần nào mong các bác chỉ giáo

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    34 lượt trong 10 bài viết
    Dowload phần mềm PC for PLC Delta Với RS485
    http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=13287

hongminhbv
    Guest
    Video analog cho plc delta

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Còn đây là phần mềm giao tiếp với PLC Delta qua giao thức modbus ASCII.
    Phần mềm này được viết bằng ngôn ngữ C# trên IDE Microsoft Visual Studio 2010
    Download: mediafire.com/?4ivjbjfb8h3vf4a
    Để có thể thấu hiểu về truyền thông modbus giữa PLC Delta với PC các bạn cần luyện thêm chút nữa

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi luuhoang Xem bài viết
    Còn đây là phần mềm giao tiếp với PLC Delta qua giao thức modbus ASCII.
    Phần mềm này được viết bằng ngôn ngữ C# trên IDE Microsoft Visual Studio 2010
    Download: mediafire.com/?4ivjbjfb8h3vf4a
    Để có thể thấu hiểu về truyền thông modbus giữa PLC Delta với PC các bạn cần luyện thêm chút nữa
    Bác post lại được không. link die mất rùi. Em đang viết chương trình đọc tín hiệu từ cảm biến nhiệt độ qua RS485 kết nối với PLC Delta DVP-14ss . Nhưng đọc tài liệu ví dụ làm theo nhưng không hiêu

em có đoạn code sau các bác xem giúp em . Đoạn code chỉ có mục đích đọc giá trị từ đia chỉ của cảm biến có address là 3, địa chỉ nhiệt độ là 102 ( địa chỉ modbus)

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Mình đã check URL thấy vẫn ổn mà bạn

http://www.mediafire.com/?4ivjbjfb8h3vf4a

Trích dẫn Gửi bởi Feri Rocky Xem bài viết
    Bác post lại được không. link die mất rùi. Em đang viết chương trình đọc tín hiệu từ cảm biến nhiệt độ qua RS485 kết nối với PLC Delta DVP-14ss . Nhưng đọc tài liệu ví dụ làm theo nhưng không hiêu

em có đoạn code sau các bác xem giúp em . Đoạn code chỉ có mục đích đọc giá trị từ đia chỉ của cảm biến có address là 3, địa chỉ nhiệt độ là 102 ( địa chỉ modbus)

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi luuhoang Xem bài viết
    Mình đã check URL thấy vẫn ổn mà bạn
    em toàn bị báo lỗi này "This file is currently set to private. When a file is set to private by its owner only the owner of the file can access it. If you are the owner of the file please log into your account to access this file.

Still have questions or do you think we've made an mistake? Check our knowledge base for more information or contact us about it. "
    tức là bị sao nhỉ

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi Feri Rocky Xem bài viết
    em toàn bị báo lỗi này "This file is currently set to private. When a file is set to private by its owner only the owner of the file can access it. If you are the owner of the file please log into your account to access this file.

Still have questions or do you think we've made an mistake? Check our knowledge base for more information or contact us about it. "
    tức là bị sao nhỉ
    Mình để private tức là chỉ có mình mới thấy được.
    Mình vừa sửa lại là public rồi đó bạn có thể thấy nó để download về

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu