Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    15
    9 lượt trong 7 bài viết

Cảm biến trượt băng tải

Các bác cho em hỏi về giải pháp cho cảm biến trượt băng tải với ak. Em được biết so sánh tốc độ của con lăn tự do với con lăn chính để biết băng tải có trượt hay không, và có thể dùng encoder, nhưng chưa hình dung ra nó sẽ gắn với bố trí ra sao, đo như thế nào ak. Hay có thể dùng giải pháp gì khác đơn giản hơn không ak? Help me... Em đang làm đồ án với băng tải.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Da Nang
    Thanks
    4
    39 lượt trong 29 bài viết
    Nếu có Encoder thì đơn đâu cần cảm biến làm gì bạn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    15
    9 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi VuaEPS Xem bài viết
    Nhưng chưa hình dung ra bố trí, đo đạc, so sánh tốc độ kiểu j bác ak. Mong được chỉ giáo thêm

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    14 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lehuyhung Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi về giải pháp cho cảm biến trượt băng tải với ak. Em được biết so sánh tốc độ của con lăn tự do với con lăn chính để biết băng tải có trượt hay không, và có thể dùng encoder, nhưng chưa hình dung ra nó sẽ gắn với bố trí ra sao, đo như thế nào ak. Hay có thể dùng giải pháp gì khác đơn giản hơn không ak? Help me... Em đang làm đồ án với băng tải.
    Chào Bạn
    Bạn cứ dùng một con Proximity sensor V11373 của schneider lắp trên con lăn tự do, Điều chỉnh xung của sensor này đèn LED sáng lên liên tục khi con lăm quay, tính hiệu đưa về PLC, lập trình PLC theo timer off là xong, khi con lanh tự do trượt quá thời gian delay time thì alarm.

5. Bài viết của "thuaphat" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    15
    9 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuaphat Xem bài viết
    Chào Bạn
    Bạn cứ dùng một con Proximity sensor V11373 của schneider lắp trên con lăn tự do, Điều chỉnh xung của sensor này đèn LED sáng lên liên tục khi con lăm quay, tính hiệu đưa về PLC, lập trình PLC theo timer off là xong, khi con lanh tự do trượt quá thời gian delay time thì alarm.
    Cảm ơn bác. Bác cho em hỏi về khái niệm trượt băng ở đây? Và con Proximity sensor V11373 này dùng cho kim loại, mô hình của e lại dùng con lăn nhựa. Mong được bác giúp đỡ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi lehuyhung Xem bài viết
    Cảm ơn bác. Bác cho em hỏi về khái niệm trượt băng ở đây? Và con Proximity sensor V11373 này dùng cho kim loại, mô hình của e lại dùng con lăn nhựa. Mong được bác giúp đỡ.
    Bạn xem hai cái hình đính kèm và chương trình giám sát cho con lăn.
    thanks
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

8. Bài viết của "thuaphat" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi VuaEPS Xem bài viết
    Bạn làm như vậy cũng không sai, nhưng phải cần 2 Encoder cho 2 con lăn, viết chương trình so sánh hai con lăn chuyển động. Việc này ứng dụng cho chuyển động chính xác.
    Công ty mình đang ứng dụng encoder như sau: Encoder motor, Encoder của con lăn motor, và encoder con lăn tự do, loại encoder 10000xung, tổng giá trị khoảng 100 triệu?

10. Bài viết của "thuaphat" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    15
    9 lượt trong 7 bài viết
    Bạn làm như vậy cũng không sai, nhưng phải cần 2 Encoder cho 2 con lăn, viết chương trình so sánh hai con lăn chuyển động. Việc này ứng dụng cho chuyển động chính xác.
    Công ty mình đang ứng dụng encoder như sau: Encoder motor, Encoder của con lăn motor, và encoder con lăn tự do, loại encoder 10000xung, tổng giá trị khoảng 100 triệu?
    Em cứ nghĩ dùng encoder đơn giản.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    15
    9 lượt trong 7 bài viết
    Bạn xem hai cái hình đính kèm và chương trình giám sát cho con lăn.
    thanks
    Cảm ơn bác. Em hiểu sự cố trượt băng tải ở đây là khi con lăn tự do không cùng tốc độ vs con lăn chủ động nữa. Vì vậy nhớ đến giải pháp dùng encoder để đo tốc độ 2 con lăn rồi so sánh trong trương trình. Nhưng như của bác ở đây. bố trí 2 con Proximity sensor ( như hình ). Em chưa hiểu lắm là so sánh tn?

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    hình trên chỉ để chóng hư bạc và kẹt bạc đạn thôi .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu