Đăng Ký
Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành viên cấp 4
    Đang ở
    "Lang Thang" in Sài Gòn
    Thanks
    22
    95 lượt trong 75 bài viết

Giới hạn tag trong FTV SE và một số câu hỏi

Các cao thủ cho mình hỏi:

1. Trong FTV có giới hạn số tag được sử dụng không hay muốn mua license với số lượng tag bao nhiêu cũng có?

2. 1 hệ thống cỡ 60k tag thì 1 server có quản lý nỗi không? 60k tag trong đó có khoảng 400 tag log in the historian?

3. Mình có redundant server nếu server 1 bị lỗi thì mất bao lâu để server thứ 2 take over?

4. Trend trong FTV có chức năng tự động tính giá trị trung bình không?

5. Có chức năng alarm group không? Mình có thể disable mỗi lần 1 group alarm không?
    gcdpham,
    Siemens Solution
    PLC, HMI, SCADA, Upgrade S5toS7, SimaticNet, OPC,...
    Control Engineer.
    Email: Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    1. FactoryTalk View SE tùy theo mã sản phẩm, license mà bị giới hạn về số giao diện hiển thị, quyền hạn truy cập, số ngày sử dụng.
    2. FactoryTalk Historian SE tùy theo mã sản phẩm, license mà bị giới hạn về số lượng tag và ngày sử dụng và quyền thu thập dữ liệu từ thiết bị điều khiển hãng thứ 3.
    3. Vấn đề thời gian này tùy thuộc vào khả năng đáp ứng của cơ sở hạ tấng phần cứng, phần mềm Server và quy mô ứng dụng hiện tại.
    4. Cái này bạn nên kết hợp với Historian Server và Excel để có được nhiều sự lựa chọn dễ dàng và linh hoạt hơn.
    5. Có "Alarm group" và có chức năng chọn lọc,.... Còn "Mình có thể disable mỗi lần 1 group alarm không?" thì ? @@
    Lần sửa cuối bởi NgBinh, ngày 06-03-2016 lúc 11:48 PM.

Đánh dấu