Đăng Ký
Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 48 của 48
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi samqnn Xem bài viết
    Bác nào có sơ đồ cáp lập trình PLC CQM1H-CPU61 cho e xin với, thank.
    đây nè bạn http://www.mediafire.com/download/7r...uu0/rs232c.bmp

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    8 lượt trong 8 bài viết
    Xin cảm ơn các anh.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    chỉ cần bạn mua thêm cọng cáp USB-COM ( 9 chân RS232 ) và gắn kết nối với sơ đồ trên là kết nối chạy ok

Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    5 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocanhcdtk5 Xem bài viết
    Đối với các dòng plc theo mình biết thì nó rất ổn định, bạn có thể tắt nguồn bằng cách ngắt nguồn trực tiếp cho nó, vì các dòng plc thường tích hợp nguồn bên trong nên nó có bộ tụ lọc và tụ tích khá lớn. Tuy nhiên theo mình thì bạn nên chuyển về chế độ "stop" trước khi ngắt nguồn là tốt nhất, vì nhiều trường hợp không may nguồn điện có thể làm ảnh hưởng đến linh kiện và chương trình của bạn!
    con cp1l nó làm gì có cái nút chuyển chế độ trên plc hả a . ví dụ như nó đang nằm trong tủ điện mà muốn ngắt nó thì lại phải cắp laptop vào chuyển về chế độ stop xong mới ngắt nguồn sao a.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chim cánh cụt Xem bài viết
    con cp1l nó làm gì có cái nút chuyển chế độ trên plc hả a . ví dụ như nó đang nằm trong tủ điện mà muốn ngắt nó thì lại phải cắp laptop vào chuyển về chế độ stop xong mới ngắt nguồn sao a.
    bạn phải đọc kỹ trước khi trả lời chứ? mình đã viết là chung cho tất cả các dòng plc chứ có phải riêng gì một con nào đâu. Và đó là tốt nhất và an toàn nhất cho plc thôi chứ bình thường thì ở các nhà máy họ cũng thường ngắt nguồn điện trực tiếp chứ ai hơi đâu mà mở ra chuyển chế độ xong cắt điện đâu?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    5 lượt trong 4 bài viết
    các a cho e hỏi chút là trong plc omron thì fomat truyền dữ liệu kiểu 8,1,E or 8,2,E or 8,2,O ...... hiểu là gì vậy . em cảm ơn nhiều.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    2 lượt trong 2 bài viết
    chào anh Hiếu.
    em vào link a gửi về sơ đồ cáp cho plc cpm1a-2a nhưng không down được, website báo private. a có thể cho e sơ đồ cáp qua email: [email protected]. thanks a.
    Trích dẫn Gửi bởi daiphongsk Xem bài viết
    Bạn nào muốn chế cáp lập trình cho PLC CPM1-2A cho cổng peripheral ko phải mua cho tốn tiên thì có sơ đồ đây:
    http://www.mediafire.com/view/?ld96bhdz89e22cn
    Cái này mình đã làm rồi upload/download chương trình rất ok, còn nếu dùng scada thì cũng ổn định vì nhà máy mình bọn TQ kết nối scada cũng sài cáp này. nên các bạn cứ tự tin mà hàn theo sơ đồ. Ban đầu mình định mua nhưng lang thang trên mạng thấy nên đỡ một số tiền

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    xin ý kiến của ace ạ ! Em có con CP1H , nhưng cắm cable vào rồi auto online thì toàn báo lỗi " Failed to connect to the plc" . Driver của cable máy tính của em đã nhận ạ ! em dùng cổng usb trước và sau của máy tính bàn đều không được, lấy con laptop cài cx 0ne 4. cũng không được, giờ không biết làm sao , mong sớm có lời chỉ giáo của ace ạ ! omron.jpgfail.jpg

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345

Đánh dấu