Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: wonderware historian

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

wonderware historian

Em đang làm dự án về intouch, em muốn lưu trữ dữ liệu và xuất báo cáo trên intouch nhưng đang bí, anh nào giúp đỡ em với ạ , em cảm ơn nhiều !

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    30 lượt trong 30 bài viết

Cool

Trích dẫn Gửi bởi khajpham Xem bài viết
    Em đang làm dự án về intouch, em muốn lưu trữ dữ liệu và xuất báo cáo trên intouch nhưng đang bí, anh nào giúp đỡ em với ạ , em cảm ơn nhiều !
    Hi Bạn,

Wonderware historian là phần mềm lưu trữ dữ liệu của WW, để có thể xuất báo cáo phải có thêm module historian clent nữa bạn sẽ xuất được thoải mái. Tuy nhiên 2 module này giá khá chát
    còn trên Intouch bạn không thể embed nó vào được đâu.
    Hoặc có cách khác là Intouch nó vẫn đẩy dữ liệu vào SQL,
    1. Bạn tự tạo cơ sở dữ liệu cho mình ( trên mạng nhiều)
    2. Truy cập vào SQL của Intouch

Sau đó dùng VB, C+ hoặc 1 phần mềm nào khác đó để báo cáo, khi đó có thể nhúng vào được Intouch

Cong Nam
    [email protected]

3. Bài viết của "anhnamhm" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    14 lượt trong 10 bài viết
    Chào Bạn
    Bạn có thể dùng Intouch làm báo cáo và truy xuất dữ liệu sang excel được. Cty mình có một ứng dụng như vậy làm báo cáo và xuất sang excel, dữ liệu có thể truy xuất cả năm.
    Khi tạo intouch historian nó sẽ tạo một file LGH. Bạn dùng excel và Visual basic viết chương trình truy xuất.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuaphat Xem bài viết
    Chào Bạn
    Bạn có thể dùng Intouch làm báo cáo và truy xuất dữ liệu sang excel được. Cty mình có một ứng dụng như vậy làm báo cáo và xuất sang excel, dữ liệu có thể truy xuất cả năm.
    Khi tạo intouch historian nó sẽ tạo một file LGH. Bạn dùng excel và Visual basic viết chương trình truy xuất.
    Dạ em cảm ơn anh ! anh có thể hướng dẫn rõ xíu được không ạ, tại vì em gà mờ lắm ạ, và em có tìm hiểu có phần mềm report anh có nghe qua phần mềm này chưa ạ. Em cảm ơn !

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    14 lượt trong 10 bài viết
    Dạ em cảm ơn anh ! anh có thể hướng dẫn rõ xíu được không ạ, tại vì em gà mờ lắm ạ, và em có tìm hiểu có phần mềm report anh có nghe qua phần mềm này chưa ạ. Em cảm ơn !
    Chào Bạn
    Việc hướng dẫn này có lẽ sẽ khó, vì vấn đề bảo mật nên mình không chia sẻ file được.
    Nhưng có cách này bạn hoàn toàn làm được khi làm báo cáo: cách làm theo gợi ý sau:
    - Tạo historical logging:
    vào propeties
    + Keep log file for: tăng lên 90 ngày hay hơn tùy thích
    + Store log file in specific directory: tạo một thư mục lưu file LGH. lưu ý nên tạo sang ổ khác, vì dung lượng lưu trữ rất lớn.
    - Alarm: tăng lượng alarm lên thêm, vì mặc định là 1000 entries.
    - Tạo trend thì chon Historical Trend: khi tạo như vậy, mặc định có thể truy về trước đó 90 ngày.

Các cách làm như thế nào bạn cứ lên Youtube rất nhiều hướng dẫn.

Khi xuất báo cáo thì chọn giờ alarm trong ra và in trong intouch.

Đánh dấu