Đăng Ký
Trang 10 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 125
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    mình có 2 PLC s7-300 kết nối với nhau bằng profibus dp 1 làm master, 1 làm slave ok rồi
    Ok mà bạn lại hỏi lại?! Vậy là bạn chưa làm được thì chỉ cần xuất I/O ra là xong thôi chứ không cần gì khác nữa. Hoặc là bạn phải hỏi câu "truyền thông là gì? Bản chất như thế nào thì có lý hơn?"
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hì. sorry bạn nhé.tại mình mới học về cái này.mình tìm hỉu thì chỉ biết kết nối profibus thôi.còn mình mún plc master điều khiển plc slave chay sau 10s thì chịu bạn ah.!!!!bạn giúp mình dc ko?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    ui. nhìn kỹ mới biết a hiếu là người sáng lập diễn đàn.e sorry nhé.a có yahoo ko? e muốn hỏi a vài câu khúc mắc.e tìm trên diễn đàn nhưng ko có câu trả lời

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Ngộ nhỉ, nếu bạn đã kết nối được profibus, thì master điều khiển slave sau 10s thì có vấn đề gì khó ? Bạn dùng thêm 1 timer nữa là được.

Trích dẫn Gửi bởi sieuthan Xem bài viết
    hì. sorry bạn nhé.tại mình mới học về cái này.mình tìm hỉu thì chỉ biết kết nối profibus thôi.còn mình mún plc master điều khiển plc slave chay sau 10s thì chịu bạn ah.!!!!bạn giúp mình dc ko?

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    không ý e là PLC master chạy dc 10s rồi mới điều khiển cho PLC slave được phép chạy.chứ ko phải 2 PLC cùng chạy song song và dùng time để đặt lệch thời gian như vậy.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Cái gì trên PLC Master chạy được thì bạn lấy tín hiệu đó kích timer, sau khi timer xong thì bạn mới truyền dữ liệu giữa master và slave. Cho hỏi bạn truyền giữa master và slave theo phương pháp gì vậy ?

không ý e là PLC master chạy dc 10s rồi mới điều khiển cho PLC slave được phép chạy.chứ ko phải 2 PLC cùng chạy song song và dùng time để đặt lệch thời gian như vậy.

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    đấy chính là cái e cần hỏi mà.e mới kết nối 2 PLC được với nhau thôi.giờ e ko biết làm thế nào để PLC master truyền được cho PLC slave cả a ah.a có yahoo ko?cho e yahoo e hỏi cho nhanh.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Tối anh mới online được, nick tanhung.automation.
    Không hiểu sao em làm được điều to tác kia rồi mà cái timer em lại hỏi ?

đấy chính là cái e cần hỏi mà.e mới kết nối 2 PLC được với nhau thôi.giờ e ko biết làm thế nào để PLC master truyền được cho PLC slave cả a ah.a có yahoo ko?cho e yahoo e hỏi cho nhanh.

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hì.tại người ta dạy kết nối 2 plc s7-300 trên mạng có nên e làm theo được. còn cách làm plc master điều khiển plc slave như thế nào vào dùng lệnh j thì e ko biết.e hỏi thầy thì thầy chỉ nói qua qua là gửi địa chỉ nhưng ko bảo là gửi bằng cách nào,e hỏi cô thì cô bảo cái này rễ chỉ cần tìm hỉu ở phần hepl của step, nhưng e ko tài nào làm dc.ok tối tầm 10h e hỏi nhé.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    mình nhờ chủ đề của bạn 1 chút nhé. mình có 2 PLC s7-300 kết nối với nhau bằng profibus dp 1 làm master, 1 làm slave ok rồi.giờ mình mún trạm master điều khiển trạm slave on/off Q0.0 thì làm thế nào? các bạn giúp mình với!!!!!!11
    Vấn đề này đơn giản mà bạn, chỉ cần hiểu cách thức 2 PLC giao tiếp với nhau thôi.
    2 PLC giao tiếp với nhau bằng I/O ảo (I/O không có thực trên phần cứng). Khi bạn cài đặt kết nối giữa 2 PLC, sẽ có phần cài đặt vùng nhớ truyền nhận. Q của Master đẩy vào I của Slave như vậy bạn chỉ cần kích Q của Master là bên Slave sẽ nhận được tín hiệu, lấy tín hiệu này chuyển vào ngõ ra của PLC.

I1.0 (Master) --> Master --> Q [PROFIBUS] --------------------------> I [PROFIBUS] --> Slave --> Q0.0 (Slave)

Trang 10 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu