Đăng Ký
Trang 4 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 125
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Cám ơn Định nhé. Dạo này do công việc rất nhiều nên bị phân tâm nhiều nên mỗi thứ làm một ít. Mới hoàn thành xong một ít giờ phải làm xong dự án cho người ta. Hứa phải làm thôi ^^. nói chung làm được nhiêu sẽ chia sẻ đều đều cho mọi người nếu người đó thực sự cần. Còn về mấy file từ ABB cũng vào trang chủ của nó bem rồi ^^. Giờ đang định theo cái Drive là ok rồi.
    Cám ơn nhiều ^^ :o
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

hongminhbv
    Guest
    Mình đang làm về phần này hệ thống của mình là
    1, CPu 315-2DP kết nối với 3 khối ET200M nàm cách plc 50met
    2, Trên các khối ET 200M kết nối với các modul DI / DO
    Mình đã cấu hình phần cứng Hardware sau đó gạt cá công tắc trên các modul ET 200m Tương ứng theo cấ hình trong hardware
    Sau khi lập trình song download xuống plc thì nó không nhận các I / O trên ET 200M ( điều khiểm không tác dụng )
    Các I / o đi cùng CPU thì hoạt động bình thường dây và Rack Profibus thì đều tốt mong các bạ giúp đỡ

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cho minh hỏi. Minh dung S7-300, 315-2DP kết nối với 02 con ET200M 153-1. Trên ET200M thứ nhất(đia chỉ 3) mình găn 1 module DI, và 1 module DO. trên ET200M thứ 2 (địa chỉ 4) mình găn 1 module DI, và 1 module DO như vậy. làm sao xác định địa chỉ của DI và DO trên mỗi ET để lập trình điều khiển. Nhờ các bac giup đở với.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi quyetc3 Xem bài viết
    cho minh hỏi. Minh dung S7-300, 315-2DP kết nối với 02 con ET200M 153-1. Trên ET200M thứ nhất(đia chỉ 3) mình găn 1 module DI, và 1 module DO. trên ET200M thứ 2 (địa chỉ 4) mình găn 1 module DI, và 1 module DO như vậy. làm sao xác định địa chỉ của DI và DO trên mỗi ET để lập trình điều khiển. Nhờ các bac giup đở với.
    Bạn cứ cấu hình bình thường các con ET200 153-1 sau đó kéo thả các Modul mở rộng vào vào rack của ET200, mặc định S7 sẽ gán địa chỉ cho các modul tuỳ theo đầu IO của bạn, nếu không thích địa chỉ đó bạn có thể đổi địa chỉ khác. Khi lập trình ta cần ghi lại các vùng địa chỉ tương ứng cho mỗi con I/O để dễ bề viết chương trình.

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi quyetc3 Xem bài viết
    như mình có nói ở trên đó,khi bạn cấu hình phần cứng con et 200m,bạn nhấp vào nó,nhìn xuống bên dưới,nhìn phần adress ví dụ 2.....3 chẳng hạn,là địa chỉ cuả i/o con et 200 do chương trình tự cấp là từ 2.0 tới 3.7,bạn cứ sử dụng thôi
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyentu_bag Xem bài viết
    Mình đang làm về phần này hệ thống của mình là
    1, CPu 315-2DP kết nối với 3 khối ET200M nàm cách plc 50met
    2, Trên các khối ET 200M kết nối với các modul DI / DO
    Mình đã cấu hình phần cứng Hardware sau đó gạt cá công tắc trên các modul ET 200m Tương ứng theo cấ hình trong hardware
    Sau khi lập trình song download xuống plc thì nó không nhận các I / O trên ET 200M ( điều khiểm không tác dụng )
    Các I / o đi cùng CPU thì hoạt động bình thường dây và Rack Profibus thì đều tốt mong các bạ giúp đỡ
    Bạn xem lại đã cấu hình đúng địa chỉ các ET200M so với cấu hình Hardware trên S7 chưa?
    thứ 2: khi kết nối theo Profibus thì bạn cần xác lập đúng điện trở đầu cuối cho chúng>> điện trở đầu cuối này nằm trên jac nối Profibus màu tím, nó có nút gạt ON/OFF. Giả sử nếu với mô hình của bạn có 3 Modul ET thì bạn cần đánh địa chỉ lần lượt là 1,2,3( Bằng cách chỉnh các nút gạt trên Con ET200M 153-1) Tiếp tục tiến hành nối Profibus, ở đây có các trường hợp xảy ra:
    thứ 1: Nếu cả 3 đầu nối profibus để ở OFF thì CPU không nhận đựoc con ET nào cả.
    Thứ2 : Nếu Con ET số 1 để ON thì CPU chỉ nhận con ET số 1.
    Vậy suy ra : chỉ xác lập ON cho con cuối cùng trong mạng( ON chấp nhận bật điện trở đầu cuối) lúc ấy Cpu mới hiểu trong mạng có 3 Con ET.
    Thân ái!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình cũng đã làm qua cái này và gặp trường hợp tương tự như các bác ở trên! các bác xem có gặp lỗi giống em thì ....!
    xem lại địa chỉ các I/O của PLC và ET 200M sau đó có thể chỉnh lại tùy thích và nạp xuống là ăn ngay!vì ban đầu nó không có cấp cho mình địa chỉ I0.0 -> I2.7,và Q cũng tương tự, mà nó cấp địa chỉ đâu tới I200 thì phải, mà viết I0.0 và Q0.0, thì nó không nhận được là đúng rồi, con phần cứng thì cấu hình đúng nó mới cho nạp nên chắc khỏi lo!..
    hi vọng giúp được bạn!

hongminhbv
    Guest
    Mình vừa làm thực tế xong phần này hệ thống của mình gồm 1 CPU315-2DP nối với 3 cái ET 200M chia sẻ với anh em
    1- Cấu hình trên hardware thì PLC tự gán địa chỉ cho các I/O trên CPU và trên ET 200M
    2- Bạn gạt các công tắc gạt trên Modul ET 200M cho có số đúng với số thứ tự cấu hình trên Hardware
    ( ví dụ trên Hardware modul ET 200M có địa chỉ (3) 153-1, thì bạn gạt ON công tắc số 1 và 2 trên ET 200M tương tự với các modul khác ) như vậy PLC mới hiểu nó là 3 hay 4....
    3- Trên công Rắc Profibus có 01 công tắc gạt thì 2 rắc 2 đầu của trạm ( 1 tại CPU và 1 tại modul ET 200M cuối cùng ) bật lên On các rắc ở giữa bật về Off
    4- Tại Rắc Profibus cắm vào CPU phải lắp dây profibus vào đầu vào của rắc ( trên rắc có chỉ dẫn dầu vào và đầu ra ) như vậy tại Rắc cuối lắp vào đầu ra. Hôm trước bị sai chỗ này ( lắp dây tại rắc đầu CPU vào đầu ra ) mà mình cấu hình hoài không nhận dược modul ET 200 M
    Nếu tớ nói có gì sai mong mọi người chỉ giúp

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    xin báo cáo tình hình với các bạn là mình đã giao tiếp thành công giữa PLC 300 & Biến tần ABB dòng ACS800 và đã nạp được thanh ghi điều khiển CW xuống biến tần nhưng đang có vấn đề lỗi xảy ra tại biến tần như sau: thông số điều khiển hiển thị nhưng lỗi trên biến tần hiện là " MAS OSC FLT" - Mình đoán đây là lỗi về tần số nhưng là gì thì hiện nay chưa tìm ra trong tài liệu anh em nào làm rồi làm ơn " chỉ điểm" cho tiểu đệ với.
    Xin cám ơn
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

hongminhbv
    Guest
    Minh chỉ mới giao tiếp được s7-300 với biến tần ABB ACS 550 thôi còn 800 thì chưa điều khiển được
    Gửi mọi người Chương trình PLC test chạy, dừng và out 2 tốc độ cho ACS 550qua profibus
    http://www.mediafire.com/?8gi8918koscodnm

Trang 4 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu