Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    0 lượt trong 0 bài viết

Unhappy Sự hhác nhau của FTVSE với Network Distributed Vs Network Station Vs Local Station

Các bạn có thể chỉ cho mình biết sự khác nhau giửa các loại Application Network Distributed, Network Station,Local Station. Ứng dụng nó vào những trường hợp nào trong công nghiệp. Có thể cho hình ảnh minh họa rỏ ràng về từng cái. Xin cảm ơn các bạn nhiều.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đọc tài liệu rồi nhưng vẩn không hình dung một cách thực tế và cụ thể được. Có ai ví dụ giúp mình với

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    theo em hiểu.
    ví dụ đơn giản là 1 PC thiết kế giao diện cho 1 hệ thống 1 PLC .
    network station là 1 pc lập trình 1 cụm plc . 1 hệ thống lớn nhiều cụm nhà máy

Thành viên cấp 1
    Thanks
    13
    Trích dẫn Gửi bởi phamquoctrung Xem bài viết
    Các bạn có thể chỉ cho mình biết sự khác nhau giửa các loại Application Network Distributed, Network Station,Local Station. Ứng dụng nó vào những trường hợp nào trong công nghiệp. Có thể cho hình ảnh minh họa rỏ ràng về từng cái. Xin cảm ơn các bạn nhiều.
    ** Theo mình hiểu thì như thế này **
    - Local Station : chạy từng máy đơn và các máy này ko liên quan đến nhau nên khi thay đổi giao diện hệ thống thì phải làm trên từng máy, chúng chỉ lấy chung dữ liệu PLC. Nếu 1 máy bị sự cố vẫn ko ảnh hưởng đến hệ thống. Máy chạy Local cần phải có cấu hình cao vì nó gánh thêm Alarm vs database của FactoryTalk.
    - Network Station : cũng như Local Station nhưng các máy có thể mượn hoặc sài chung Alarm Even vs database của nhau ( vd : 3 máy chạy Network Station thì chỉ cần tạo 1 database vs 1 Alarm Even, hai máy còn lại link tơi máy đó để sử dụng ).
    - Network Distributed : Lấy 1 máy làm server (cài đặt, cấu hình,....) các máy còn lại chỉ việc link tới và lấy về sài, khi thay đổi từ 1 máy bất kỳ thì các máy còn lại tự update theo ( máy server bị sự cố thì các máy còn lại đều tịt hết ^^).
    ( Mình diễn đạt hơi kém thở dài than ng� )

5. The Following 2 Users Say Thank You to huunamcm For This Useful Post:

Đánh dấu