Đăng Ký
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Hybrid View

Thành viên cấp 1
    Thanks
    5

Unhappy Máy tính khởi động lại khi tải chương trình xuống CPU 313C-2PtP

Chào cả nhà! Mình đã cài driver cho dây cáp USB/MPI, đã viết xong chương trình nhưng đến khi thực hiện ấn nút "down load" từ phần mềm lập trình xuống CPU thực của PLC thì máy tính bỗng nhiên tự khởi động lại. Mình đã tìm hiểu một số cách để khắc phục nhưng chưa thành công, đành phải xin nhờ cao kiến của mọi người vậy.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    8 lượt trong 6 bài viết
    Có thể do hệ điều hành Win của bạn có vấn đề thôi mà bạn dùng phần mềm gì để Up/Down cho PLC vậy?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    5

Angry

Trích dẫn Gửi bởi hungblack Xem bài viết
    Có thể do hệ điều hành Win của bạn có vấn đề thôi mà bạn dùng phần mềm gì để Up/Down cho PLC vậy?
    Hôm qua, mình update lại driver máy tính thì kích ấn "down load" không bị khởi động lại máy tính nữa nhưng nó lại hiện thông báo: "không đủ dung lượng nhớ trên bộ nhớ required/free/total memory = 122/0/0 bytes ". Mình dùng phần mềm simatic step 7 V5.5 dùng lập trình cho S7 300, CPU 313C -2ptp DI16/DO16xDC24V

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    2 lượt trong 2 bài viết
    Có khả năng ổ đỉa C của bạn full memory rồi, nên không thể cung cấp thêm bộ nhớ tạm cho ứng dụng.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    8 lượt trong 6 bài viết
    Mình còn dùng hẳn bản PCS7 cơ (tích hợp sẵn Step 7 V5.5) và kinh nghiệm của mình là bạn nên để dung lượng các ổ thật thoải mái rộng rãi một chút nhé. Máy tính của bạn chắc hơi yếu rồi ))

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hungblack Xem bài viết
    Mình còn dùng hẳn bản PCS7 cơ (tích hợp sẵn Step 7 V5.5) và kinh nghiệm của mình là bạn nên để dung lượng các ổ thật thoải mái rộng rãi một chút nhé. Máy tính của bạn chắc hơi yếu rồi ))
    Dung lượng ổ cứng không có ảnh hưởng gì hết, quan trọng là set lại virtual memory.
    Vào Control Panel -> system,chọn Advandce và chọn setting trong khu vực system performance. Chọn advandce và click nút change. Đổi lại các giá trị min and max
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Mechatronic_Hieu Xem bài viết
    Dung lượng ổ cứng không có ảnh hưởng gì hết, quan trọng là set lại virtual memory.
    Vào Control Panel -> system,chọn Advandce và chọn setting trong khu vực system performance. Chọn advandce và click nút change. Đổi lại các giá trị min and max
    Dung lượng các ổ cứng đều còn trống trên 100GB, thông số trên virtual memory có giá trị max là 1950MB. Vai trò của virtual memory ở đây là gì vậy bạn ? Phần mềm PLC chiếm dụng đâu có nhiều Ram lắm đâu nhỉ

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Không chiếm nhiều RAM, không có nghĩa là k cần. Nếu bạn chạy nhiều phần mềm cùng lúc trên máy tính, có thể dẫn đến full RAM. Nếu thiếu RAM thì sẽ dẫn đến 1 số lỗi với Step7 (crash).
    Thông thường thì virtual memmory sẽ được set auto, nhưng để đảm bảo thì nên chuyển qua set manual và cài đặt minimum >40MB
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    về Ram và HDD thì cứ để dư giả một chút so với yêu cầu, dùng vừa thoải mái hơn mà khi gặp lỗi cũng sẽ loại bỏ được các nguyên nhân xuất phát từ việc thiếu tài nguyên phần cứng

Thành viên cấp 1
    Thanks
    5
    Với cái thông báo này thì là lỗi do máy tính hay PLC vậy mọi người???

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Đánh dấu